Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปิดร้านคอมพิวเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปิดร้านคอมพิวเตอร์

ผมอยากเปิดร้านจำหน่าย ซ่อมคอมพิวเตอร์ ต้องทำยังไงมั้งครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ตอนนี้ผมกำลังศึกษาเรื่องเกี่ยวกับเปิดร้านครับ
    กะว่าอีก ไม่ถึงปี จะลงทุนแล้วครับ ใครมีข้อเสนอแนะก็ ว่ามากันเลยนะครับ ยินดีครับ

ต้องหาสมัครเป็น ดีเลอร์ พวก synnex com7 ไรพวกนี้ด้วยครับ จะได้ของราคาส่ง

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ต้องหาสมัครเป็น ดีเลอร์ พวก synnex com7 ไรพวกนี้ด้วยครับ จะได้ของราคาส่ง
      โว้วๆ ผู้มีประสบการณ์มาเลย

Comment

ความรู้คับ อยากรู้เหมือนกัน เผื่อ อนาคต

Comment

เปิดแถวไหนหรอครับ

Comment

ผมอยากเปิดมานานแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่มีปัญญาลงทุนเลย เหอะๆ

Comment

บริการดีๆ ลูกค้าจะบอกต่อๆกันเองคับ

Comment

ผมเปิด ผมสมัครเปนดีลของ jib กะ advice

ข้อดีคือของที่นึงหมดก้อมีอีกที่นึง

แต่ระบบของแอดไวส์ดีกว่าเจไอบีเยอะ ระบบการตามสินค้า ระบบการจ่ายเงิน การตรวจสอบ ดีกว่าเจไอบีเหน ๆ

เปนดีลมาหลายปีแล้ว เจไอบี ระบบสำหรับดีลยังไม่พร้อมสักที

Comment

Originally posted by neoex View Post
                  ผมเปิด ผมสมัครเปนดีลของ jib กะ advice

ข้อดีคือของที่นึงหมดก้อมีอีกที่นึง

แต่ระบบของแอดไวส์ดีกว่าเจไอบีเยอะ ระบบการตามสินค้า ระบบการจ่ายเงิน การตรวจสอบ ดีกว่าเจไอบีเหน ๆ

เปนดีลมาหลายปีแล้ว เจไอบี ระบบสำหรับดีลยังไม่พร้อมสักที
                  ขอบคุณครับผม ตอนนี้ผมยังไม่ได้เปิดหรอกครับ ต้องศึกษาข้อมูลให้เต็มที่ก่อนถึงจะลงทุน
                  แต่ว่าแล้วต้องมีกำหนดหรือป่าวครับว่า ต้องภายใน1 เดือนหรือภายใน 1 อาทิตย์ต้องขายได้เท่าไรอะไรประมาณนี้อ่ะครับ ผมเห็นเคยอ่านแล้วเจอ่ะ แล้วถ้าเราสั่งซื้อจากบริษัทเค้าไม่ถึงเป้า เค้าจะปลดจากดีเลอร์ป่าวครับ

Comment

Originally posted by wutpran View Post
                    ขอบคุณครับผม ตอนนี้ผมยังไม่ได้เปิดหรอกครับ ต้องศึกษาข้อมูลให้เต็มที่ก่อนถึงจะลงทุน
                    แต่ว่าแล้วต้องมีกำหนดหรือป่าวครับว่า ต้องภายใน1 เดือนหรือภายใน 1 อาทิตย์ต้องขายได้เท่าไรอะไรประมาณนี้อ่ะครับ ผมเห็นเคยอ่านแล้วเจอ่ะ แล้วถ้าเราสั่งซื้อจากบริษัทเค้าไม่ถึงเป้า เค้าจะปลดจากดีเลอร์ป่าวครับ
                    ตอบช้าไปไหมครับ คืองี้ครับ เขาต้องการขายราคาส่งให้กับคนที่นำไปขายต่อจริง ๆ (ราคาส่งต่อชิ้นบางรายการก็ถูกกว่าไม่เกิน 20 บาท)

เขาเลยต้องให้เราส่งใบประกอบการค้าไปหรือสำหรับแอดไวส์ก็ให้สั่งของต่อเนื่องในยอดที่เขากำหนด

หากสมัครเป็นดีลแล้ว เขาไม่ได้กำหนดว่าต้องสั่งของทุก ๆ กี่วัน กี่สัปดาห์ครับ กี่เดือนสั่งครั้งก็ได้ครับ

แนะนำเพิ่มเติมครับ เปิดร้านใหม่ ๆ อย่าสั่งของในบางรายการสต็อกไว้ครับ ดูตลาดให้ดีก่อนว่าตลาดเราเดินตัวไหน ญาติเพื่อนผมเจ๊งมาตั้งแต่เริ่มเปิดให้เห็นแล้วครับ สั่งของไว้เต็ม

สงสัยหรือต้องการคำแนะนำ ผมพอจะแนะนำให้ได้นิดหน่อยครับ โทรมาละกัน

Comment

อ้าาา

มิตรภาพที่ดี

และคำแนะนำที่เริ่ด

ซึ้ง ๆ ๆ ๆ

/ปรบมืออออออออออออออ

Comment

comparts

สู้ๆๆ

Comment

เมย์

ทำอ่ะไรขอให้อดทนเข้าไป จากร้านคอมเหมือนกัน

Comment

ผมก็กะทำตอน เรียนโท จบครับ ไม่รู้จะไปทำไรกินแล้ว (ขายตุ๊กตายางดีไหม)

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=665625 ขายจอย Gamer PC ทรงยานอวกาศ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=669797 Accessories คอมจ้า

Comment

เดียวไปนุดหนุนนะ

Comment

Working...
                              X