overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25
    OverclockZone Member

Default ถามหน่อยครับ On Board หรือ Intel HD Graphic

อยากถามว่าตอนนี้ตัวไหนแรงสุดหรอครับ ทั้ง On Board ทั้งใน CPU Intel HD แล้วแรงเทียบเท่าตัวไหนบ้าง
    ของการ์ดจอ Nvidia เพราะจะดูรุ่น MainBoard กับ Intel Core I มาใช้ไปพรางๆ รอมีเงินซื้อการ์ดจอครับ

OverclockZone Member alans39's Avatar

การ์ดจอออนบอร์ดก็คือการ์ดที่มาพร้อมซีพียูนะคับ เล่นเน็ตดูหนังฟังเพลงได้ชิวๆ เล่นเกมส์ได้พอตัวแต่ไม่เน้นเกมส์โหดๆ เช่น GTA/The Witcher/Metal Gear อะไรประมาณนี้น่ะคับ ถ้าไม่เล่นเกมส์แนวนี้ หรือเล่นออนไลน์ก็พอได้ ไม่จำเป็นต้องเปลียนครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

Quote Originally Posted by alans39 View Post
    การ์ดจอออนบอร์ดก็คือการ์ดที่มาพร้อมซีพียูนะคับ เล่นเน็ตดูหนังฟังเพลงได้ชิวๆ เล่นเกมส์ได้พอตัวแต่ไม่เน้นเกมส์โหดๆ เช่น GTA/The Witcher/Metal Gear อะไรประมาณนี้น่ะคับ ถ้าไม่เล่นเกมส์แนวนี้ หรือเล่นออนไลน์ก็พอได้ ไม่จำเป็นต้องเปลียนครับ
    คือผมกำลังจะเก็บเงินประกอบคอมใหม่ครับ กะว่าจะเอาทุกอันให้ครบก่อน แล้วการ์ดจอไว้ทีหลัง เลยอยากจะถามว่า On Board / HD Graphic ตัวไหนแรงสุดตอนนี้ ก็แค่นั้น
    จะเอามาใช้ไปพรางๆ ระหว่างเก็บเงินซื้อ ไม่เข้าใจคำถามตรงไหม - -"

ขอบคุณมากครับ แล้วตัวที่แรงสุดมันติดอยู่กับ CPU รุ่นไหนอะครับ
    Last edited by momilk; 5 Oct 2015 at 22:32:36.

27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

ผมก็ใช้ออนบอร์ดเช่นกัน Intel HD 4600 ( Core i5 4670k )

แล้วของ I7 6700K แรงสุดตอนนี้เลยหรือเปล่าครับ เพราะจะได้จัดเลย ทั้ง CPU และ On Board ที่ติดมาเล่นไปพรางๆ
    แล้วเทียบตัวไหนของการ์ดแยกได้บ้าง

OverclockZone Member alans39's Avatar

Quote Originally Posted by momilk View Post
    คือผมกำลังจะเก็บเงินประกอบคอมใหม่ครับ กะว่าจะเอาทุกอันให้ครบก่อน แล้วการ์ดจอไว้ทีหลัง เลยอยากจะถามว่า On Board / HD Graphic ตัวไหนแรงสุดตอนนี้ ก็แค่นั้น
    จะเอามาใช้ไปพรางๆ ระหว่างเก็บเงินซื้อ ไม่เข้าใจคำถามตรงไหม - -"
    แนะ มีเคืองอีก 555 งั้นก็จัด 6700 K ไปเลย เพราะไส่มาให้ทุกอย่างแล้ว อย่าลืมคุณเข้ามาถาม อาจจะมีคนตอบไม่ตรงเท่าไหร่ แต่เค้าก็อุตส่าห์ตอบนะคับ เด้วมีมาม่ามาต้มรอเลย ใจเย็นๆนะนู๋ ห้องนี้ขาโหดเยอะ

555

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

การ์ดออนบอร์ดกับ ออนซีพียู คนละอันนะ ถ้าเกิดทัน

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

igpu ใน gen 5 Broadwell น่าจะแรงสุดครับ

แต่บ้านเราไม่เอามาขายนี่ซิ..

เบื่อ..มั้ย...แต่ช้านเบื่อฟ่ะ..

งบน้อย ทนๆ ใช้ไป คิคิ

ผมเล่น HD530 ของ 6600K อยู่ ก็ใช้ได้นะ แต่ไดรเวอร์ Intel มันกากมาก บางทีแกก็ดับๆ แล้วก็ติดใช้ยาว ถ้าเอามาแค่แก้ขัดผมว่า สบายๆครับ (เล่น พวก LOL COD ภาคเก่าๆได้อยู่)

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by Settachok View Post
    ผมเล่น HD530 ของ 6600K อยู่ ก็ใช้ได้นะ แต่ไดรเวอร์ Intel มันกากมาก บางทีแกก็ดับๆ แล้วก็ติดใช้ยาว ถ้าเอามาแค่แก้ขัดผมว่า สบายๆครับ (เล่น พวก LOL COD ภาคเก่าๆได้อยู่)
    นั่นแหละปัญหาของ Intel onboard ที่สาวก Intel ไม่ค่อยบอกกัน
    คือไม่ mind เรื่องความแรงนะแต่ Driver นี่กากได้ใจแล้วพี่แกไม่ได้ออก beta มาแก้ bug บ่อยๆแบบ AMD Nvidia
    พี่แกโดนวางยาทั้งจากเกมที่มีโลโก้เขียวและแดง
    ปีนึงอัพเดทอย่างมากก็ 3เดือนครั้งบางปีครั้งเดียว
    เป็นปัญหาเรื้อรังที่ต้องทำใจ ถ้าจะเล่นเกมการ์ดแยกเหอะครับ
    Intel HD4600 ที่ผมใช้วันดีคืนดีเล่นปังย่าภาพขาดซะงั้น
    มันเป็นการ์ดจอแก้ขัด ถือว่าเอาไว้ให้เปิดเครื่องติดก็พอ

Onboard เหมือนกันเบย คริคริ

HD 4600 (Core i7 4790K)

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

Quote Originally Posted by Yokboa View Post
    การ์ดออนบอร์ดกับ ออนซีพียู คนละอันนะ ถ้าเกิดทัน
    ใช้ ออนซีพียู

ออนบอร์ดนี่ การ์ดเสียบ

IGP บนอินเทลเจน 7 แรงกว่า 6670 อยู่นิดหน่อยเล่นเกมไม่โลภมากเล่นได้สบายแต่อาการไดรเวอสตอปอันนี้แล้วแต่ดวง ผมเล่นแค่ 3258 บางวันทั้งวันเป็นทีเดียวบางวันเป็นทุกชั่วโมง ไม่ใส่การดจอแต่ได้ I5 I7 ก้ยังดีกว่ามีการดจอใช้แต่ซีพียูได้เเค่เฟลเอกซตรีม 6 คอร

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

HD 4600 (Core i7 4790K)

นี่ แรงต่ำกว่า HD 5770 ของ AMD ที่ออกมาเกือบ 6 ปีที่แล้วกระจายเลย

ใช้อยู่ เกมเดียวกันปรับเหมือนกัน นี่ กระตุกกระจาย

เหมาะสำหรับ เน็ต กับ ดูหนัง และก็เปิดเครื่องให้ติดเฉยๆ หุๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks