Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดซิงค์ระบายความร้อนให้ TENDA 309R+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดซิงค์ระบายความร้อนให้ TENDA 309R+

ติดซิ๊งค์ระบายความร้อนให้ router tenda 309r+
    ทำเพื่อระบายความร้อนชิบ broadcom กับชิบ ram เร้าเตอร์ ทำให้เปิดทั้งวัน เปิดข้ามปีข้าม ชาติกันเลยทีเดียว ไม่ hang ไม่ค้างเน็ตแรงลื่น เน็ตไม่หลุด
    Last edited by drmanabae; 6 Oct 2015, 14:09:55.

Comment

เอาจริงๆ มันก็ไม่ใด้ร้อนอะไรขนาดนั้นนะ - -

เคยติด แต่ตอนนี้ลอกออกไปเลย -.- รู้สึกว่าติดแล้วมันร้อนกว่าเดิม

เพราะอากาศภายในที่ไม่ใหลเวียน ทำให้อลูแทนที่จะระบายความร้อน กลายเป็นอมความร้อนแทน

เอามือแตะบอดี้รู้สึกใด้เลยว่าร้อนฝ่าเดิม

Comment

แต่ของผมจับดูไม่ร้อนน่ะเย็นกว่าเดิมเยอะ

Comment

ของท่านซิ้งค์มันใหญ่มั้ง แต่ทุกวันนี้ผมไช้ FH303 ไม่ติดซิ้งค์ ไม่เคยปิดตั้งแต่ซื้อมา(ยกเว้นช่วงฟ้าคะนอง) ก็ไม่เห็นมันเอ๋อนะ

เราเตอร์น่ะช่างเถอะ แต่โมเด็มนี่เห็นสมควรว่าน่าติดมาก โดยอย่างยิ่งชิพที่ตรงสายโทรศัพย์(ตัวล่าง) ร้อนระเบิดระเบ้อไม่เกรงใจใครจริงๆ = =

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            เอาจริงๆ มันก็ไม่ใด้ร้อนอะไรขนาดนั้นนะ - -

เคยติด แต่ตอนนี้ลอกออกไปเลย -.- รู้สึกว่าติดแล้วมันร้อนกว่าเดิม

เพราะอากาศภายในที่ไม่ใหลเวียน ทำให้อลูแทนที่จะระบายความร้อน กลายเป็นอมความร้อนแทน

เอามือแตะบอดี้รู้สึกใด้เลยว่าร้อนฝ่าเดิม

ขออนุญาตแชร์ความคิดเห็นนะครับ

ผมว่าไม่ใช่นะครับ ติดซิ้งก์ลงไปความร้อนผ่านแผ่นซิ้งก์มีการกระจายตัวออกได้เยอะ จับแล้วต้องรู้สึกว่าร้อนหรืออุ่นกว่าไม่ติดเป็นธรรมดา ที่ผมคิดแบบนี้ผมสังเกตมาจากพวก N66U ซิ้งก์อันเบ่อเริ่มจับแล้วอุ่นๆมือ

แต่ส่วนตัว ผมคิดว่าทำแบบนี้ไม่คุ้มและแทบไม่มีประโยชน์อะไรสำหรับใช้งานในบ้านธรรมดาๆอ่ะนะ ที่ว่าไม่คุ้มคือ แกะเครื่องแล้วประกันจะหลุดหรือไม่ และถ้าใช้งานหนักและจะลำบากขนาดนั้นซื้อ Mikrotik มาเล่นเลย ราคาพันกว่าเหมือนกัน เปิดแค่ไหนก็ไม่แฮงก์ง่ายๆแน่นอน

Comment

ทำเอามันส์น่ะครับ (พวกมือบอน) ภาพนั้นถ่ายใว้น๊านนนนนแล้ว เห็นวอยซ์ประกันไม่ติดหัวน๊อตก็บรรเทิงเลย

309 แกะไม่ยากหรอก แต่ fh303 นี่โหดจริงอะไรจริง - - แกะยากโครต ต้องยอมพลีประกันถึงจะใด้เห็นตับไตไส้พุง

หลังๆมาก็ไม่ใด้สนใจอะไรมันล่ะ -.-

Comment

แกะบอดี้ออก ใส่เปลือยๆ ติดพัดลมตัวเล็กๆ ก็พอแล้ว

Comment

Working...
                X