Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอมีปัญหาครับ ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอมีปัญหาครับ ช่วยด้วยครับ

อาการแบบนี้ นานๆ เป็นครั่งครับ แก้โดยการรีเครื่องแล้วมันจะกลับมาเป้นปกติ แต่ใครรู้บ้างครับทำไมถึงเป้นแบบนี้

หน้าจอใช้ AOC IPS I2367FH
    การ์ดจอ GTX 970 zotac

เคลมจ้า GPU มีปัญหา อาจร้อน หรือ ไกล้แต็บ วิธีแก้ ลด clock ต่ำๆ ลงไปดู ถ้าหายก็เอาไปเคลม อย่าลืมเซฟรูป ถ่ายรูปไปให้ช่างดู จะได้เปลี่ยน

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
      เคลมจ้า GPU มีปัญหา อาจร้อน หรือ ไกล้แต็บ วิธีแก้ ลด clock ต่ำๆ ลงไปดู ถ้าหายก็เอาไปเคลม อย่าลืมเซฟรูป ถ่ายรูปไปให้ช่างดู จะได้เปลี่ยน
      ขอบคุณครับ พอรู้ไหมครับว่า zotac เคลมยังไงและควรถ่ายรูปบริเวณไหนบ้างครับ

Comment

Originally posted by jokd9 View Post
        ขอบคุณครับ พอรู้ไหมครับว่า zotac เคลมยังไงและควรถ่ายรูปบริเวณไหนบ้างครับ
        ไม่รู้จ้า รูป ก็รูปหน้าจอนี่ละ ปริ้นไปให้เค้าดูเลย ชัดดี ว่ามีปัญหา จะได้ไม่ต้องไปนั่งรอช่างทดสอบ เอาไว้ไปยัน

Comment

Working...
        X