Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTA 5 ลบรอยหยักของเงา และระยะมอง ทำยังไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTA 5 ลบรอยหยักของเงา และระยะมอง ทำยังไงอะครับ

GTA 5 ลบรอยหยักของเงา และระยะมอง ทำยังไงอะครับ ภาพในวงกลม แดงๆๆอะครับ เวลาออกมาไกลๆ จะเป็นหยักๆวิ่งๆตลอด
    แต่พอเข้าไปใกล้ๆจะไม่เป็นนะครับ

อันนี้ที่ตั้งค่าไว้ตอนนี้

Last edited by pump_kin; 8 Oct 2015, 11:55:42.

Originally posted by pump_kin View Post
    GTA 5 ลบรอยหยักของเงา และระยะมอง ทำยังไงอะครับ ภาพในวงกลม แดงๆๆอะครับ เวลาออกมาไกลๆ จะเป็นหยักๆวิ่งๆตลอด
    แต่พอเข้าไปใกล้ๆจะไม่เป็นนะครับ

อันนี้ที่ตั้งค่าไว้ตอนนี้

อัฟเดทตัวเกมล่าสุด และ อัฟเดทไดวเวอรการ์ดจอล่าสุดดูว่าหายหรือป่าว

Comment

ลองเปิดตามนี้ดูครับ
      Soft Shadows ตั้งเป็น Softest
      Advanced Graphics เปิด High Resolution Shadows , Long Shadows และ Extended Shadows Distance
      ถ้าใช้การ์ดจอ Nvidia แนะนำให้ไปบังคับเปิด 16x AF และ High Quality Texture ใน Nvidia Control Panel ถ้าใช้ AMD ไม่ต้องทำอะไร
      Last edited by Botvinnik; 8 Oct 2015, 14:28:08.

Comment

โห คุณเป็นคนให้ความสำคัญกับเงามากเลยครับ
        AA ของภาพ 2x
        AA ของเงา 8x

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
          โห คุณเป็นคนให้ความสำคัญกับเงามากเลยครับ
          AA ของภาพ 2x
          AA ของเงา 8x

ผมเน้นเงานะครับ 555555 +++

ปล. พอดีภาพตั้ง *2 มันก้อไม่มีรอยหยักแล้วนะครับ ส่วนเงาผมแค่ลองเทส *8 รอยหยักมันก้อยังไม่หายนะครับ รองเทสเฉยๆ ครับ

Comment

Reflection MSAA มันคือลบรอยหยักการสะท้อนนะครับ ภาพที่สะท้อนจากน้ำหรือกระจกเท่านั้นที่เห็นผล ไม่ใช่ของเงาครับ

Comment

เปิดadvanced graphics โลด ลองเปิดทุกอย่างครึ่งนึงก่อน เปิดสุดดูแล้วการ์ดจออาจทำให้เกมส์ไม่ลื่น

Comment

ลองปรับตามนี้ดูเพื่อหาย

Comment

Originally posted by eakapop1 View Post
                  ลองปรับตามนี้ดูเพื่อหาย

ปรับ MAX ทุกอันเลย 5555 ของผมยังปรับไม่ได้ขนาดนี้ เด๋วการ์ดไหม้

Comment

Originally posted by mmmsmmmm View Post
                    ปรับ MAX ทุกอันเลย 5555 ของผมยังปรับไม่ได้ขนาดนี้ เด๋วการ์ดไหม้
                    ไม่ไหม้หรอกครับ ไม่ต้องกลัว การ์ดref. ดีไซด์มาให้ทนความร้อน

ถ้าปรับmax หมดคงต้อง x2 SLi และลงวิน10 แล้วสำหรับเจ้าของมู้ เพราะการ์ดจอแรงไม่พอและแรมไม่พอ

Comment

ถ้าจะปรับขนาดนั้น คงต้อง GTX TITAN X 4 WAY. ละมั่งครับ ละใช้จอ 4K ด้วย เงาน่าจะสมจริง

Comment

อัดสุด 980Ti กับ CPU แรงๆก็เอาอยู่เถอะ
                        แม้จะไม่ได้ 60 นิ่งๆแต่ตกไปไม่ต่ำกว่า 30 หรอก

Comment

ไม่ต้องกลัวการ์ดไหม้หรอกครับ มันไม่ไหวเดี๋ยวก็แฮงค์ ค้างหรือไม่ก็ดับไปเอง

Comment

เซ็ตยังไงกันบ้างคับให้ภาพเหมือนเพล4อ่ะ

Comment

Originally posted by kojiro5555 View Post
                              เซ็ตยังไงกันบ้างคับให้ภาพเหมือนเพล4อ่ะ
                              อย่าเปิด เต็ม Max สักอันเดียว ลดลงมาเหลือกลางๆ และล็อคเฟรมไว้ที่ 30 และไม่ควรใช้เครื่องแรงมาก เฟรมจะได้ตกต่ำกว่า 30 แค่นี้ก็น่าจะเหมือน Ps4 แล้วนะ

Comment

Working...
                              X