Announcement

Collapse
No announcement yet.

Far cry 2 มีใึครเป็นแบบผมบ้างไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Far cry 2 มีใึครเป็นแบบผมบ้างไหมครับ?

คือ เล่นๆไปสักพักก็ค้าง แล้วก็เล่นต่อได้ แล้วก็ค้างอีก

เป็นแบบนี้เกือบตลอดเลย

ใช้ ATI 4850 ครับ

ยังไม่มีอาการที่ว่าเลยครับ

Comment

ผมเคยเป็นนะครับ แต่เป็นกับเกมส์ grid น่ะครับ ตอนนั้นเป็นเพราะว่า็HDDมีปัญหาอะครับ คือจะอ่านบ้างไม่อ่านบ้าง
      สาเหตูมาจาก PSU ของผมมันจ่ายไฟไม่พออะครับ แต่ยังงัยก็รอ GURU ออกมาแจงอีกทีนะครับ(อยากรู้เหมือนกัน)
      ู^ ^

Comment

สงสัยจะมีปัญหากับการ์ดจอ ATI นะครับ

Comment

เห็นบอกว่า มี FarCra2 ATI hotfix อยู่นะครับ ลอง search ดุ..

Comment

ลองหาสเปคเครื่องดูสิครับ ที่ผมดูมันรับเฉพาะ nvidea มั้งน่ะ(เหมือนatiจะเปงบางรุ่น)

Comment

มีคนเปนเหมือนกันแล้วแห๊ะ - -*

ตอนแรกก็ดีๆ เล่นไปถึงภารกิจส่งเทปอะ ชักออกอาการ ใช้ 9600GT อยู่ครับ

Comment

เกมอื่น ผม high ได้หมดเลย ไม่มีปัญหาเลยนะ
                crysis ก็สบายๆ

แต่ทำไม far cry เป็นงี้เนี้ย

อ่อ hot fix ผมลองแล้ว

ผลที่ได้คือเหมือนเดิมครับ

Comment

Gird ผมก็เป็น ค้างแปปเดียวแบบว่ากระตุกวูปแล้วมันก็เร็ว ผมว่าเครื่องผมไม่ได้กากนะ

Comment

ผมก็เป็นครับ 3870 ค้าง แล้ว มา เล่นได้ยาว แล้ว ค้าง 5 วิ แล้วมา

พอออกจากเกม ไปเล่นเกมอื่น เปิด screensaver ทิ้งไว้ ก็เปิดไม่มันบอก video accerator มีปัญหา
                    เลย re เครื่อง แล้วก็เล่นได้ปกติ

สงสัยจะเป็นที่ ati hardware กะ driver มัน

Comment

ของผมก็เปงงับ 3870 X2 มันขึ้นVPU Recover แล้วซักแปปก็เล่นได้ต่อ

Comment

เป็นบ้างเหมือนกันครับ ไม่ยักกะเชื่อว่า 1950 Pro ปรับ meduim มันจะเล่นได้ลื่นปรืดครับ คิดว่าได้เปลื่ยนการ์ดใหม่ซะแล้ว

Comment

Originally posted by TheFirst View Post
                          Gird ผมก็เป็น ค้างแปปเดียวแบบว่ากระตุกวูปแล้วมันก็เร็ว ผมว่าเครื่องผมไม่ได้กากนะ
                          ผมก็เป็นอาการกระตุกแบบที่คุณว่า ........ผมมีวิธีแก้ครับ

เข้าไปใน bios แล้วปรับตรง pcie เป็น 101 ลองดูครับของผมหายกระตุกนะ สำหรับเกม Gird นะครับ
                          Attached Files
                          Last edited by indyman01; 23 Oct 2008, 08:20:43.

Comment

ใครมีโฮสไทยมั่งมั้ยคร้าบ ขอมั่งครับ ขอร้องล่ะ ผมใช้TOTโหลดโครตช้าเลยมา 1 kbต่อวิ อยาได้โฮสไทยใครมีไฟลล์อัพทีครับจะเอาบิทที่ไทย

Comment

ผมใช้การ์ดเขียวยังไม่มีปัญหาอะไรเลยลื่นไหลสบายใจ

Comment

Working...
                              X