Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้นี้เพื่อคุณแวม : S41 ปุ่มหลุดครับ มีปัญหามาแชร์กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้นี้เพื่อคุณแวม : S41 ปุ่มหลุดครับ มีปัญหามาแชร์กัน

เพราะ ที่ ม. ผมจะเป้นคนไปเลือกโนตบุ๊คให้เพื่อนๆในชมรมทุกคน

ตอนนี้เฉพาะ S41 7 เครื่องละครับ Model 357,m-63 ซะส่วนมาก ของตัวเอง m49 ซื้อหลังสุด ^^

ปัญหาที่พบคือ

S41 ของรูมเมท ปุ่มหลุด F6 หลุดครับ ไม่รู้มันทำไงเพราะเห็นตอนหลุดแล้วมันบอกหลุดออกมาเอง แต่พอกดลงไปก็ไม่มีปัญหา

S41 ยังมีอาการไฟดูดนิดๆ จื๊ดๆ เฉพาะเครื่องที่ประกอบมาจาก Synnex สมมติฐานตัวเองนะครับ

เพราะลองดูแล้วแม่งจื๊ดๆ เวลาเอามือไปโดนพวกที่ประกอบจาก Synnex ไม่รู้เป็นไร วพกที่ประกอบจาก Value ไม่เห้นเป้นไร หรือเป้นเฉพาะล็อตผมเพราะซื้อพร้อมๆกัน รุ่นพี่ 1 ใน 8 ข้างบนเค้าแคร์มากกับเรื่องนี้เลยเอาไปส่งให้ศูนย์ ก็ยังไม่หาย

ของผมกล้องเคย Error ประมาณแบบภาพแม่งตะแคง แต่เป้นครังเดียวตกใจแทบแย่ รอเป้นอีกครั้งก่อนค่อยลุยศูนย์

ส่วนอย่างอื่นไม่มีนะครับ

ที่สำคัญ

แรง!

ไปเคลมเลย ถ้ายังไม่หมดประกัน

Comment

ตั้งกระทุ้เพื่อคุณแวมเลยหรอนี้

Comment

จริงๆไม่ต้องจั่วหัวกระทู้แบบนี้ก็ได้มั้งครับ ^^"

ส่วนปัญหาเรื่องไฟดูดนั้นก็ยังเป็นอยู่ ผมใช้ X31 ตรงบอดี้ฝาหลังจับแล้วก็ดูดๆ แต่พอเปลี่ยนสายเป็นปลั๊ก 3 หัว (เอาของเอเซอร์มาเสียบ) หายดูดเลยครับ

Comment

ให้สาวก Acer มาตอบ BenQ จะมาแกล้งพี่เค้าหรอ
          ต้องบอกว่าตั้งกระทู้ให้ท่าน 12345678910

Comment

แล้วทำไมกระทู้นี้ถึงเพื่อทั่นแวมล่ะครับ งง อธิบายหน่อย

Comment

เรื่องไฟดูดนี่ผมว่าเป็นเกือบทุกเครื่องแหละไม่ว่าศูนย์ไหน อีกอย่างNotebook BenQไม่ได้ประกอบจากศูนย์
              ศูนย์เป็นแค่ตัวแทนนำเข้ามาขายและการรับประกัน จะไปโทษปัญหาไฟดูดจากศูนย์ไม่ได้ มันอาจจะเป็นที่ลอตการผลิต ของผมนี่ก็SYNNEXมีปัญหาไฟดูดตอนแรกๆเท่านั้นเอง หลังๆไม่มีเลย
              ส่วนปุ่มF6หลุดนี่อาจจะเป็นที๋โรงงานผลิตมาไม่ดีทำให้ตัวล๊อกมันหลวมทางที่ดี ถ้าเป็นอีกส่งศูนย์เลยครับ บอกให้เขาเปลี่ยนคีย์บอร์เลย

Comment

Originally posted by mr.aof View Post
                ให้สาวก Acer มาตอบ BenQ จะมาแกล้งพี่เค้าหรอ
                ต้องบอกว่าตั้งกระทู้ให้ท่าน 12345678910
                สาวก acer ตรงไหน -*-

ผมก็ใข้ BenQ

Comment

Originally posted by watitta View Post
                  เรื่องไฟดูดนี่ผมว่าเป็นเกือบทุกเครื่องแหละไม่ว่าศูนย์ไหน อีกอย่างNotebook BenQไม่ได้ประกอบจากศูนย์
                  ศูนย์เป็นแค่ตัวแทนนำเข้ามาขายและการรับประกัน จะไปโทษปัญหาไฟดูดจากศูนย์ไม่ได้ มันอาจจะเป็นที่ลอตการผลิต ของผมนี่ก็SYNNEXมีปัญหาไฟดูดตอนแรกๆเท่านั้นเอง หลังๆไม่มีเลย
                  ส่วนปุ่มF6หลุดนี่อาจจะเป็นที๋โรงงานผลิตมาไม่ดีทำให้ตัวล๊อกมันหลวมทางที่ดี ถ้าเป็นอีกส่งศูนย์เลยครับ บอกให้เขาเปลี่ยนคีย์บอร์เลย
                  BenQ ไม่ได้ประกอบเองจะเป้นโรงงานประกอบ เวลาซ่อมก็ซ่อมที่โรงงาน

โรงงานที่ว่าคือ Synnex กับ Value ที่พบเจอมา ไม่รู้มีโรงงานอื่นหรือเปล่า

ผมอยุ่เชียงใหม่ครับ ไม่มีศูนย์ BenQ เวลาเคลมตรงไปโรงงานโลด

แล้วก็ไม่ได้โทษศูนย์ครับ โทษโรงงาน ชะฮึ่ย!

เรื่องคีย์บอร์ด ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ

Comment

กำแล้วทำไมต้อง เพื่อผมด้วยครับพี่น้อง

ปุ่มก้อไปแคลมชิครับ ก่อนที่จะหมดประกัน

Comment

Originally posted by delytezz View Post
                      BenQ ไม่ได้ประกอบเองจะเป้นโรงงานประกอบ เวลาซ่อมก็ซ่อมที่โรงงาน

โรงงานที่ว่าคือ Synnex กับ Value ที่พบเจอมา ไม่รู้มีโรงงานอื่นหรือเปล่า

ผมอยุ่เชียงใหม่ครับ ไม่มีศูนย์ BenQ เวลาเคลมตรงไปโรงงานโลด

แล้วก็ไม่ได้โทษศูนย์ครับ โทษโรงงาน ชะฮึ่ย!

เรื่องคีย์บอร์ด ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ
                      เอ่อ Synnex กับ Value ไม่ได้เป็นโรงงานนะครับ
                      มันเป็นบริษัททีimport สินค้ามาขายและรับประกันสินค้าที่นำเข้ามา
                      ส่วนเรื่องการผลิตและการประกอบนี่เป็นของทางโณงงานBenQในไต้หวัน
                      เวลาซ่อมถ้าไปส่งศูนย์ที่สะพานควายตรงนั้นจะเป็นศูนย์ของBenQในประเทศไทย
                      ถ้าส่งกับ Synnex และ Value รู้สึกจะส่งไปที่ศูนย์BenQอีกที

Comment

Working...
                      X