overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ถามเรื่องacrylic caseของsunbeam

OverclockZone Member u4913181's Avatar

Default ถามเรื่องacrylic caseของsunbeam

ตามรูปอ่ะครับ
    ขอถามเป็นข้อๆนะครับ
    1)ไม่มีปุ่มกดเปิดหรือรีสตาร์ตหรือ?
    2)ไม่มีพวกต่อสายUSBกับลำโพงหน้าเดสหรอครับ
    3)ตัวเมอบอร์ดใช้อะไรยึดอ่ะหรือว่ายึดกับฝาเคสข้างขวา
    4)Panelข้างหลังเป็นเหล็กหรือเปล่า
    5)แล้วมันมีแถมอะไรในกล่องใหม่มั่งอ่ะครับ
    กำลังจะซื้อแล้วเอะใจ
    Last edited by u4913181; 8 Mar 2009 at 17:01:33.

OverclockZone Member

1)มีทั้งปิดเปิด และ รีสตาร์ท
    2)มีUSB 2 port แล้วก็ลำโพงกับไมค์
    3)ใช้น็อตยึดเมนบอดนั่นแหละ ยึดกับฝาข้างขวา จะมีแท่งๆลอง 8 อันมั๊ง
    4)Panelข้างหลังเป็นเหล็กหรืออลูมิเนียมไม่แน่ใจแต่ไขน๊อตมากๆ หลวมเลย
    5)ส่วนใหญ่เค้าประกอปให้แล้ว โดยปรกติก็จะมีน๊อตให้หลายถุงเลย น่าจะมีถุงมือนะถ้าไม่มีก็ถามคนขาย
    กำลังจะซื้อแล้วเอะใจ >> เอะใจแล้วก็อย่าเลยครับไม่ดีอย่างที่คิดหรอก ฮ่ะๆๆเคยมีประสบการณ์มาแล้ว
    Last edited by iamnop; 23 Oct 2008 at 21:16:11.

OverclockZone Member u4913181's Avatar

Quote Originally Posted by iamnop View Post
    กำลังจะซื้อแล้วเอะใจ >> เอะใจแล้วก็อย่าเลยครับไม่ดีอย่างที่คิดหรอก ฮ่ะๆๆเคยมีประสบการณ์มาแล้ว
    ตาย...นี่ถ้าไม่มีคนมาเตือนนี่ไม่รู้อะไรเลยนะเนี่ย
    มันไม่ดีตรงไหนมั่งอ่ะอยากรู้ๆๆๆพอดีart ตัวแม่อยากได้

...ไม่มีคนมาตอยเลย ขอดันหน่อยน้า อิอิ

ไม่ดียังไงเหรอครับ ในกรณีของ 9bay นะครับ
    1.>เวลาเปลี่ยนหรือเพิ่ม HDD ลำบากมากๆ ต้องถอดฝาข้างขวา แล้วถ้าจะถอดฝาข้างขวามันก็จะรวมไปถึงการ์ดจอถึง slot pci ที่ใส่ต้องถอดทั้งยวง
    2.>รูน๊อตหลวมเวลาขันเข้าออกสัก2-3ที ประมาณว่าแผ่นยึดด้านหลัง ใช้ของห่วยทำ
    3.>เป็นลอยง่าย และห้ามใช้ผ้าเช็ด เพราะว่าใช้ไปนานๆยังไงก็ต้องมีฝุ่นจับด้านในเคส
    แล้วจะทำไงล่ะ ในซอกลึกๆยังไงก็ต้อง รื้อมาทำความสะอาด เพราะเคสใสมันเห้นหมดแหละว่ามีฝุ่น มียุง!!
    4.>กลับข้าง mainboard ได้แต่ตัวหนังสือ จะหัวทิ่ม
    5.>ถ้าไม่กลับหัว HDD กับ การ์ดจอรุ่นใหญ่2slot ขึ้นไป มันจะชนกันครับ
    6.>อุปกรณ์เยอะ มันจะรกมากๆ สายไฟเต็มไปหมด
    7.>แสบตาครับไฟมันสว่างไปหมดตอน จานอน 555+

สุดท้าย ถ้าชอบก็ถอยเลยครับ จริงๆแล้วมันก็แล้วแต่คนชอบด้วยนะ ฮ่าๆๆ
    ผมเคยชอบเพราะเห็นที่ jedi แต่งสวยดี ตอนนี้เก็บเข้ากุไปแล้ว

โอ้ๆๆๆๆ
    ขอบคุณมากเลยครับ
    นี่ผมเล็งไว้สองตัวอ่ะ
    smilidonกับเคสใส
    ส่วนตัวจริงๆอยากได้smilidonแต่แฟนอยากได้เคสใส
    เซงเป็ด
    เด๋ววันเสาร์จาไปซื้อเด๋วดูอีกที
    ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
    ได้ความรู้มากมาย

Smilodon เถอะครับตามความคิดผมลูกเล่นมันเยอะกว่า??

วันนี้ผมจัดSmilodon สีดำเขียวมาแล้วครับ
    เด๋วว่างๆผถ่ายรูปมาให้ดู

ชี้ ทาง สว่าง

OverclockZone Member smileu2za001's Avatar

ขอบคุณครับ

กำลังจาซื้อพอดี

Bookmarks

Bookmarks