overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 88

Thread: Crysis VS Farcry2

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

Exclamation Crysis VS Farcry2

ตอนนี้หลายคนคงได้เล่น Farcry2 แล้ว

เลยอยากให้นำภาพเด็ดๆ มาชนกันหน่อยครับ

อย่าคิดมากนะ แค่อยากเห็นภาพสวยๆ

เครื่องผม
    E7200 @ 2.8
    Ram 2G Dual
    XFX GF9800GT
    Vista Ultimate SP1 32Bit

1400x900
    All High สูงสุดหมด
    No AA

ถ้าเครื่องเทพน่าจะสวยกว่านี้นะ

Last edited by ittiphol; 23 Oct 2008 at 10:50:00.

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

อย่าเลยครับ เทียบกันไม่ติดเลย ผมหวังกะ Far ไว้ซะมากเลย ภาคแรกติดงอมแงม สมัยนั้นถือว่าเป็นอันดับ 1 เรื่องกราฟฟิคได้เลยมั้ง

OverclockZone Member xecution's Avatar

แต่Far Cry2เนื้อเรื่องการเล่นสนุกดีนะครับ ถึงภาพจะไม่แจ่มเท่าcrysisแต่ก็สวยพอตัว ยิงกิ่งไม้ขาดทีละก้านๆได้crysisยังทำไม่ได้เลย(ต้องหักทั้งต้น) ที่สำคัญกินสเปคน้อยกว่าcrysisเยอะ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

crysis กับ farcry มันไม่ได้ ค่ายเดียวกันเหรอครับนิ่
    พอเล่นดูแล้วนึกได้เลย ภาพประมาณ turok ภาคล่าสุดอ่ะครับ ไม่สวยเท่า crysis
    แต่ก็เล่นได้ลื่นปรับสุดได้หมดนะ

วิธีการเล่นลำบากนิดนึงปุ่มไม่เหมือนกัน crysis
    เวลาเปิด map กด 5 ก็ไม่รู้ทำไมต้องเอาไปไว้ตรงปุ่มอาวุธนะ map เนี่ยะ

เวลายิงปืนเหมือนมันจะแข็งเทื่อๆ นะ แรกๆนี่ขับรถวนไปวนมาอยู่ สัตรูก็ตายยากยิงตั้งหลายนัดกว่าจะตาย
    แต่มันก็มีภาระกิจให้ทำแบบไม่ fix นิ่
    ก็ ok นะ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ผมชอบ ครายซิส

เพราะ

ไครซิส ผมปรับ สุดได้บางอัน

ฟาคราย 2 ไม่ AA สุดหมดทำไมตุ๊กจังของตุ 4670 CCc8.11

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

อา ถ้ารู้อย่างงี้ก็เล่นสบายละครับ

ภาพไม่สวยแต่มันก็ยังดี

บอกตรงๆนะครับว่าเกม Turok ภาคใหม่ผมเล่นไม่จบ
    ไม่ใช่ว่ายากนะครับ มันไม่สนุก + ภาพมันแปลกๆ บอกไม่ถูก

เลยไม่ได้เล่นต่อ จะลองเกมนี้ดู ถ้ามีเวลา

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by amppeter View Post
    crysis กับ farcry มันไม่ได้ ค่ายเดียวกันเหรอครับนิ่
    พอเล่นดูแล้วนึกได้เลย ภาพประมาณ turok ภาคล่าสุดอ่ะครับ ไม่สวยเท่า crysis
    แต่ก็เล่นได้ลื่นปรับสุดได้หมดนะ

วิธีการเล่นลำบากนิดนึงปุ่มไม่เหมือนกัน crysis
    เวลาเปิด map กด 5 ก็ไม่รู้ทำไมต้องเอาไปไว้ตรงปุ่มอาวุธนะ map เนี่ยะ

เวลายิงปืนเหมือนมันจะแข็งเทื่อๆ นะ แรกๆนี่ขับรถวนไปวนมาอยู่ สัตรูก็ตายยากยิงตั้งหลายนัดกว่าจะตาย
    แต่มันก็มีภาระกิจให้ทำแบบไม่ fix นิ่
    ก็ ok นะ
    ภาพต่างคนต่างชอบ ส่วนตัวผมก็ เกมเพลย์ผ่าน ภาพก็ไม่เน้นมากครับ

เกมทุกเกม ปรับปุ่มต่างๆๆได้ใน Option ครับ จะเปลี่ยนเป็นกด TAB แทนก็ได้ถ้าไม่ถนัด

ส่วนการเล่น ผมยังไม่ได้สัมผัสครับ เพราะงานมันเยอะ ขนาดวันหยุดวันนี้ยังมา

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    ผมชอบ ครายซิส

เพราะ

ไครซิส ผมปรับ สุดได้บางอัน

ฟาคราย 2 ไม่ AA สุดหมดทำไมตุ๊กจังของตุ 4670 CCc8.11
    อันนี้มันน่าจะเป็นที่เกมไม่ support บางอย่างนะผมว่า

อย่างเช่นเมื่อก่อนผมใช้ 9600gt เล่นเกม Gothic 3 กระตุกครับ งงไปเลย

ตอนนี้ หน้าจอผมใช้ ฉากจากไครซิสเป็นวอลเปเปอร์ครับ สวยเลือกได้เหอะๆๆๆ

OverclockZone Member reconnang's Avatar

ของท่านเจ้าของกระทู้ใช้ Vista Ultimate SP1 32หรือ64 ครับ(เคยใช้แบบ64เล่นเฟรมเรตหายเป้น10 กลับมาใช้ xp เหมือนเดิม)
    e2160@3 ghz
    ram 4 g dual
    galaxy 8800 gt

Quote Originally Posted by reconnang View Post
    ของท่านเจ้าของกระทู้ใช้ Vista Ultimate SP1 32หรือ64 ครับ(เคยใช้แบบ64เล่นเฟรมเรตหายเป้น10 กลับมาใช้ xp เหมือนเดิม)
    e2160@3 ghz
    ram 4 g dual
    galaxy 8800 gt
    ใช้ 32 ครับ เนียนลื่น มะมีปัญหาครับ

OverclockZone Member zero_za's Avatar

ผิดหวังกะ FarCry2 ครับ
    ทั้งภาพและเนื้อเรื่อง

ชอบ Crysis มากกว่าครับ

ปล. ความคิดส่วนตัวนะครับ

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

สวยดีนิ ดีก่า ภาคแรก แต่ยังไม่ได้เล่น

karas100's Avatar

โอ้ว ชิท! นี่น่ะหรอคำว่าสุดยอด เครื่องบ้านเราเทียบไม่ได้เลย !

เทพมาก ข้าน้อยคาระวะ ว่าแต่ตัวลงภาษาไทยนั่น เป็นซับไทยด้วยหรือครับ ท่าน

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

จากกระทู้ ซับไทยไงครับ ทำมาดีมากๆ

จขกท ถ่ายรูปได้สวยงามมากครับ

ส่วน vista ม่างทำให้ fps หายไปราวๆ10เลยครับ ยิ่งความละเอียดสูงๆ เซ็งเป็ด
    ผมใช้ vista 64 อยากใช้แรมเต็ม4กิ๊ก แต่ก็ไม่เหนมีอะไรใช้ถึงสักที อยากกลับไป xp แต่ ติด vista ซะแล้ว

แล้ว Farcry มันแดกสเปคเหมือน Crysis ไหมล่ะ
    คิดว่าไม่นะ ดังนั้นอย่าเอามาเทียบ
    Farcry ถ้าคอมกลางๆไม่ถึงกับแรง ก็เล่นลื่นกว่าเยอะอ่ะ

OverclockZone Member

แต่แกน่าจะตาย ตั้งแต่สะพานนั้นแล้วนิหว่า

???? ยังไงกันแน่ มันบอก u almost die on that bridge นิ??

karas100's Avatar

Quote Originally Posted by KOMMAND View Post
    ภาพต่างคนต่างชอบ ส่วนตัวผมก็ เกมเพลย์ผ่าน ภาพก็ไม่เน้นมากครับ

เกมทุกเกม ปรับปุ่มต่างๆๆได้ใน Option ครับ จะเปลี่ยนเป็นกด TAB แทนก็ได้ถ้าไม่ถนัด

ส่วนการเล่น ผมยังไม่ได้สัมผัสครับ เพราะงานมันเยอะ ขนาดวันหยุดวันนี้ยังมา

ผมว่าสวยพอๆกันน่ะ เพียงแต่สวยคนละแบบ Crysis เป็นเกาะที่อุดมสมบูรณ์ถ้าดีแล้วมันน่าจะลื่นตากว่า แต่Far Cry 2 อยู่ในแอฟฟิกาใต้ แห้งแล้งโทนสีมันเลยจืดๆไปหน่อยน่ะ

ผมว่า Far Cry2 เจ๋งกว่าCrysis ตรงที่ระบบนี่แหละ มีทั้งเปลี่ยนกลางวัน กลางคืน แรงลม ตรงนี้แหละที่ Crysis ไม่มี อิอิ

OverclockZone Member amstel's Avatar

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    แล้ว Farcry มันแดกสเปคเหมือน Crysis ไหมล่ะ
    คิดว่าไม่นะ ดังนั้นอย่าเอามาเทียบ
    Farcry ถ้าคอมกลางๆไม่ถึงกับแรง ก็เล่นลื่นกว่าเยอะอ่ะ

ถูกเอาไป4กระโหลกเลย Crysis สวยแต่กราฟฟิก แต่เรื่องอื่นกินFarcryไม่ลง
    ทั้งเรื่อง Realtime(นั่งจ้องไปดิต้นไม้) จุดไฟเผาทุ่ง ระบบแสงเงาอาจจะไม่สวยเท่าCrysisแต่ทำได้ดีกว่าและเหมือนกว่าเยอะ
    บางฉากมองแล้วเหมือนกว่าCrysisด้วยซ้ำ ฉะนั้นอย่าเอาเกมส์ที่สเปคต่างกันมาเปรียบเทียบ
    สรุปแล้วFarcryเป้นเกมส์แรกที่ทำได้เหมือนจริงที่สุด คงเป็นต้นแบบในเกมส์ต่อๆไป
    Crysisสวยแค่ภาพเมื่อเทียบสเปคแล้ว Farcryทำได้ดีกว่าเกมส์มันเป็นตำนานเลยทำการบ้านมาดี

OverclockZone Member Raivar's Avatar

Crysis กะ Farcry2 ภาพในเกม มัน คนล่ะแนวกันนะคับ Crysis มันป่าร้อนชื่น แทบเอเชีย
    Farcry2 มันป่าแห้ง แทบแอฟฟิริกาใต้ โทนของสีในเกมก็คนล่ะอย่างกันและ - -*

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks