Announcement

Collapse
No announcement yet.

H110i GT VS H110 GTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• H110i GT VS H110 GTX

ถ้าให้เลือก2รุ่นนี้ควรเลือกแบบไหนครับ ดูจากสเปคแล้วไม่ค่อยต่างกันเท่าไร ยกเว้นเรื่องหน้าตา ถ้าให้ท่านเลือกท่านจะเลือกแบบไหนครับ ระหว่าง H110I GT กับ H110I GTX

GTX ครับ ว่าแต่เค้าเอามาขายแล้วหรอ ผมก็รออยู่เนี่ย

Comment

H110I GT

Comment

Originally posted by akararat View Post
        H110I GT
        เพราะอะไรทำไมเลือกH110I GTหรือครับท่าน

Comment

ถ้าเคสรับได้แนะนำ H110I GT ผมใช้อยู่ครับ
          -มันสวยกว่าเพราะข้อต่อสายบล๊อคอยู่ข้างๆ ถ้าเป็นh100 จะเสียบอยู่ตรงเกือบกลางบล๊อคเลย
          -เย็นกว่า(มั้ง)

ข้อเสียที่เห็นคงจะเป็น โหมดPerformance เสียงพัดลมยังกับเครื่องดูดฝุ่น

Comment

H110I GT ครับผม

Comment

Originally posted by 0183 View Post
              ถ้าเคสรับได้แนะนำ H110I GT ผมใช้อยู่ครับ
              -มันสวยกว่าเพราะข้อต่อสายบล๊อคอยู่ข้างๆ ถ้าเป็นh100 จะเสียบอยู่ตรงเกือบกลางบล๊อคเลย
              -เย็นกว่า(มั้ง)

ข้อเสียที่เห็นคงจะเป็น โหมดPerformance เสียงพัดลมยังกับเครื่องดูดฝุ่น
              แล้วถ้าเปลี่ยนพัดลมหละครับ

ผมมีแพลนจะซื้อ SP140 แบบมีไฟมาเปลี่ยนแทน อาจจะเอาอันแถมไว้ดูดด้านบนแทนจะเวิคไหม

Comment

Originally posted by BANKIIIZ View Post
                แล้วถ้าเปลี่ยนพัดลมหละครับ

ผมมีแพลนจะซื้อ SP140 แบบมีไฟมาเปลี่ยนแทน อาจจะเอาอันแถมไว้ดูดด้านบนแทนจะเวิคไหม
                ได้ครับ อยู่ที่ว่าเพดานเคสจะมีเนื้อที่พอจะให้เราใส่พัดลมประกบเหมือนแซนวิชไหม

Comment

Nepton 240M เงียบกว่า เย็นกว่า พึ่งออกใหม่ ร้าน JIB มีขาย 3500บาท

Comment

Originally posted by takumi620 View Post
                    ได้ครับ อยู่ที่ว่าเพดานเคสจะมีเนื้อที่พอจะให้เราใส่พัดลมประกบเหมือนแซนวิชไหม
                    นั่นสิ ผมใช้ NZXT H440 อะครับ ไม่ทราบว่าพอจะทำได้ไหม ยังไม่ได้เกะออกมาดูเลย ไว้รอของครบทีเดียว พอจะทราบไหมครับว่าได้ไหม

Comment

ถ้าเน้นเงียบ Nzxt x61 แจ่มกว่า โหมด Performance แทบจะไม่ได้ยินเสียง

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
                        ถ้าเน้นเงียบ Nzxt x61 แจ่มกว่า โหมด Performance แทบจะไม่ได้ยินเสียง

Comment

Originally posted by BANKIIIZ View Post
                          นั่นสิ ผมใช้ NZXT H440 อะครับ ไม่ทราบว่าพอจะทำได้ไหม ยังไม่ได้เกะออกมาดูเลย ไว้รอของครบทีเดียว พอจะทราบไหมครับว่าได้ไหม
                          NZXT H440 ใส่พัดลม 14 cm. *2 ได้
                          แต่ถ้าประกบแบบแซนด์วิช อันนี้ไม่แน่ใจ รอท่านต่อไปมาตอบละกันครับ

Comment

ตอนแรกผมว่าจะเอา X61 หละ แต่คิดไปคิดมา เอา H110i GT ดีกว่า เพราะมันสวยกว่าจริงๆ แต่ว่าจะรอดูตัว GTX ว่าจะมาขายไหม

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
                              เงียบจริงท่าน แต่ว่าประกันแค่ปีเดียวเอง พี่ไทยงกประกัน
                              เห็นของนอกเขาบอกว่าประกันตั้ง6ปีแน่ะ
                              ตอนแรกผมว่าจะเอา X61 หละ แต่คิดไปคิดมา เอา H110i GT ดีกว่า เพราะมันสวยกว่าจริงๆ แต่ว่าจะรอดูตัว GTX ว่าจะมาขายไหม
                              มีมาขายแล้วนะครับ แค่ไม่ได้ลงไว้ในหน้ากระทู้ที่ขายของเท่านั้น((หรือเปล่า))
                              Last edited by chivas01; 11 Oct 2015, 00:17:04.

Comment

Working...
                              X