Announcement

Collapse
No announcement yet.

StarWars Battlefront Ultra by GTX970 1080p60fps

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• StarWars Battlefront Ultra by GTX970 1080p60fps

I5-3570
    ram 16GB
    GTX970

ultra + TAA

FPS ประมาน 30-40 ไม่แน่ใจ ไม่ค่อยได้สังเกตุ ลืมอัด FPS มาด้วยขออภัยคนับ แต่ลื่นไหล่ดีไม่มีสะดุด

970 ได้เท่านี้น้อยนะ
    ผมลองกับ 960 ได้ 55
    ลองกับ 280X ของเพื่อนได้ 65
    เฉลี่ย2แมพใน มัลติเพลเยอร์นะครับ

Comment

อาจจะเพราะ TAA มั้งครับ ผมไม่ได้ปรับ ultra นะ ผมปรับเป็น Custom ยังไม่ได้ลองว่า ถ้า Ultra แบบที่มันกำหนดมาให้ จะได้ FPS เท่าไหร่

มัวแต่ตื่นเต้นกับความตระการตาของตัวเกม อลังเวอร์จริงๆ 55555

**edit เจอตัวการแล้วครับ resolution scale นี่เอง ผมซัดไป 200% เลย

ลองปรับ 100%/150% 60 นิ่งๆแล้วจ้าา
      Last edited by jackiiez; 10 Oct 2015, 10:49:35.

Comment

ได้เกิน 60 ตลอดๆนะครับ

Test Star Wars Battlefront Beta Windows10 i5 4440 + GTX 970 ครับ

Comment

Originally posted by jackiiez View Post
          **edit เจอตัวการแล้วครับ resolution scale นี่เอง ผมซัดไป 200% เลย

ลองปรับ 100%/150% 60 นิ่งๆแล้วจ้าา
          ตามนั้น ผมใช้ i5 4460 gtx970 แรม 4gbx2 ปรับสุดหมด resolution scale 100%

วิ่ง 60 ตลอด

Comment

i7 3770 gtx750
            low 60 fps ได้ครับ
            lowภาพยังสวยเลยอ่ะ

Comment

Originally posted by jackiiez View Post
              อาจจะเพราะ TAA มั้งครับ ผมไม่ได้ปรับ ultra นะ ผมปรับเป็น Custom ยังไม่ได้ลองว่า ถ้า Ultra แบบที่มันกำหนดมาให้ จะได้ FPS เท่าไหร่

มัวแต่ตื่นเต้นกับความตระการตาของตัวเกม อลังเวอร์จริงๆ 55555

ถ้า 970 เหลือ 30 FPS ไม่เรียกว่าลื่นล่ะครับอออกแนวอืดๆสำหรับเกมแนวนี้

Comment

Originally posted by Khow View Post
                ถ้า 970 เหลือ 30 FPS ไม่เรียกว่าลื่นล่ะครับอออกแนวอืดๆสำหรับเกมแนวนี้
                ตอนแรกคิดว่าโอเคแล้วนะ ปกติไม่เคยเล่น FPS จริงจัง เต็มที่ก็เล่นแต่เนื้อเรื่อง

พอปรับกลับมาที่ 100% แล้วได้ FPS 60 นิ่งๆ เท่านั้นแหล่ะ อันดับไม่ต่ำกว่าที่สองซักตา สนุกลื่นไหลมาก

แต่เสียดายความคมชัดของภาพที่ 200% จัง ดันเปิดฉากเล่นเกมด้วยความคมขนาดนั้น พอกลับมาเล่นแบบปกติรู้สึกภาพเบลอไปหมดเลย

Comment

ตอนแรกคิดว่าโอเคแล้วนะ ปกติไม่เคยเล่น FPS จริงจัง เต็มที่ก็เล่นแต่เนื้อเรื่อง

พอปรับกลับมาที่ 100% แล้วได้ FPS 60 นิ่งๆ เท่านั้นแหล่ะ อันดับไม่ต่ำกว่าที่สองซักตา สนุกลื่นไหลมาก

แต่เสียดายความคมชัดของภาพที่ 200% จัง ดันเปิดฉากเล่นเกมด้วยความคมขนาดนั้น พอกลับมาเล่นแบบปกติรู้สึกภาพเบลอไปหมดเลย
                  จริงๆผมไม่ชอบเกมแนวนี้นะแต่ขาเกมยิง เขารู้กันว่า FPS ยิ่งมากยิ่งดีบางคนอยากได้ที่ 120 ด้วยซ้ำ
                  เกมแนวนี้ไม่ต้องไปชมนกชมไม้หรอกครับเน้นลื่นๆพอ อะไรปรับลดแล้วไม่ขัดตาก็ปรับลง
                  ขนาดผมตอนลอง 290 จุดไหนร่วงเหลือ 70+ ผมยังหน่าย แต่จุดไหน 100+ โคตรลื่นแบบตั้งเมาส์รอยิงทันใจดี อารมณ์มันไม่เหมือนเกมอื่น เกมแนวยิงๆกันเนี่ย 10 FPS มีผลแหละครับยิ่งพวกสับยิงไวๆนี่ใช่เลย สำหรับเกมนี้ใครบอก 30 โอเคผมว่าไม่โอเคนะเดี๋ยวโดนยิงหัวตายก่อนขั้นต่ำ 60 แหละเกมนี้แต่มากกว่า 60 ได้ยิ่งดี

Comment

ผม 970 + i7 3820 ปรับตามรูป Fps วิ่งอยู่ที่ 75-87

Comment

Comment

970 + I5-4590 FPS 60+ ตลอดนะครับ

Comment

970 เมพอ่ะ

Comment

ของผม จอเล็ก 1366X768 i5 4460 + gtx 970 ultra ลื่นปรืดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เปิด v-sycn ฟินมาก

Comment

จอเล๊ก ok นะครับ อย่าให้จู๋เล๊กเหมือนผมแระกัล อิ อิ

Comment

Working...
                              X