overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ใครใช้ลำโพงบ้าน+แอมป์ แทนลำโพงคอม อยู่ ช่วยที

AAA
    Guest

Default ใครใช้ลำโพงบ้าน+แอมป์ แทนลำโพงคอม อยู่ ช่วยที

ผมอยากทราบข้อมูลอ่ะครับ เบื่อลำโพงคอมแล้วเสียงไม่คุ้มเงินเลย

ถ้าจะซื้อที่ pantip ชั้นบนสุด ควรจะมีงบประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วเพื่อนๆที่ใช้อยู่ใช้รุ่นไหน ยี่ห้อไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

อ้อ.. ถ้าจะแนะนำพวกราคาเป็นแสนก็ไม่เอานะครับ มันเว่อร์ไป

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

มันอยู่ที่คว่ทชอบ ครับ ถ้าฟังแล้วชอบมันก็คุ้ม ถ้าไม่ชอบ มันก็ไม่คุ้ม ก็ลองฟังก่อนซื้อดูครับ

OverclockZone Member THM's Avatar

ก่อนอื่นสมัครสมาชิกมาคุยกันดีกว่าครับ

เรื่องเครื่องเสียงมีเรื่องให้เสียตังค์อีกเยอะครับ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ใช้อยู่เมือนกันครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

นานาจิตตังครับ
    แต่ที่ว่าเบื่อใช้รุ่นไหนอยู่เหรอครับ ถึงว่ามันไม่ดี
    ของดีๆที่คุ้มราคาก็มีตั้งเยอะแยะนะ
    ลองบอกสเป็กแล้วค่อยว่ากันอีกที....

OverclockZone Member Sabretooth's Avatar

ผมก้ใช้อยู่งับ ผมใช้ โปรแอม4000watts ลำโพง 4ตัวตัวละ 12 นิ้ว - -" ดังสะใจมากมายขอรับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

งบประมาณ5หลักต้นๆ ก็ได้แค่ จักจี้หู

ครึ่งแสนขึ้นไปถึงจะเวิก

งบน้อยเน้นดังไปเล่นของบ้านหม้อครับ หุหุ

OverclockZone Member
    อยู่ ต่ำหมูนี้แหละ

เอาด้วยคนครับ เนื่องจากใช้เหมือนกันอะ

ผมว่าเป็นชุดเข้าท่าดีนะครับ งบเกิน20000อับนะ แจ่มมักไม่ต้องเวอร์เกิน

แต่ถ้าไม่ชอบเป็นชุดสำเร็จนะครับ แนะนำICตระกูลSTK รุ่น XI แท้นะครับดูดีๆ + กับภาดไดร์ฟหลอดสูญญากาศครับ รับรองรักมันจนวันตายแน่นอนครับ (แดกไฟเท่าเปิดคอมเครื่องนึง(แบบ OC นะ))

ชุดลำโพงแล้วแต่กำลังทรัพครับ พี่น้อง แล้วแต่ละแนะนำแค่ยามาฮ่าแท้ ทุกดอกแค่นี้แฮบปี้ครับ
    ส่วนซับแล้วแต่ครับมันจาบานเกินงบงับ ยังใช้อยู่ครับยามาฮ่า 7.1 ทำตู้เองงับหมดไป จา 50000 แว้วงับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Quote Originally Posted by kapoogloog View Post
    เอาด้วยคนครับ เนื่องจากใช้เหมือนกันอะ

ผมว่าเป็นชุดเข้าท่าดีนะครับ งบเกิน20000อับนะ แจ่มมักไม่ต้องเวอร์เกิน

แต่ถ้าไม่ชอบเป็นชุดสำเร็จนะครับ แนะนำICตระกูลSTK รุ่น XI แท้นะครับดูดีๆ + กับภาดไดร์ฟหลอดสูญญากาศครับ รับรองรักมันจนวันตายแน่นอนครับ (แดกไฟเท่าเปิดคอมเครื่องนึง(แบบ OC นะ))

ชุดลำโพงแล้วแต่กำลังทรัพครับ พี่น้อง แล้วแต่ละแนะนำแค่ยามาฮ่าแท้ ทุกดอกแค่นี้แฮบปี้ครับ
    ส่วนซับแล้วแต่ครับมันจาบานเกินงบงับ ยังใช้อยู่ครับยามาฮ่า 7.1 ทำตู้เองงับหมดไป จา 50000 แว้วงับ
    เครื่องทำความร้อนดีๆ เลย ปรีหลอดด้วยไหม? อิอิ หลอดทั้งระบบ
    ใช้เครื่องเสียงบ้านมาขับ ก็ต้องหาแอมป์มาต่อเข้าชุดกับลำโพงครับ บ้านหมอ ร้านเครื่องเสียง แบบนี้แน่นอนกว่า ดังสะใจ เอาพวกเครื่อง ทรานซิสเตอร์ หรือเฟตเลย

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ผมใช้ต่อกับ Mini Compoอยู่อะ แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

ก็ ผมใช้ Minicompo ของ Pioneer อยู่น่ะ ก็โอเคนะ เล่น CS DOOM3 UT2004 Dune อะไรเทือกๆนั้นก็มันดี เบสทุ้มสะใจ

OverclockZone Member tommy13's Avatar

เอาแล้วไง พูดซะเจ้าของกระทู้ ทำไรไม่ถูกเลย

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

ของผมใช้ลำโพงคอมราคา 300 บาทยืนพื้นครับ
    วันไหนบ้า ๆ ก็เปิด AMP กระจอก กับ ตู้หน้า 6 นิ้ว ให้ขี้หูสะเทือนเอาครับ
    วันหน้าจะถ่ายรูปให้ดูล่ะกัน

Bookmarks

Bookmarks