Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาผล HD 4830 มาให้ชมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาผล HD 4830 มาให้ชมครับ

ผมนำข้อมูลมาจากเว๊ปนี้ครับ http://www.techpowerup.com/reviews/ATI/HD_4830/

ของเค้ามีเทส 2 ตัวนะครับ Ref. การ์ดของ ATI แต่มีปัญหาเรื่อง Shader units หายไป 80 จาก 640 เหลือ 560

อีกตัวคือ Powercolor 4830 ตัวเดียวกับเจไดนำมาขายนะครับ

ระบบที่ใช้ทดสอบ Intel Core 2 Duo E8400 @ 3.6 GHz (Wolfdale, 6144 KB Cache)

GPU-Z มีทั้ง STD กับโอเวอร์คล็อกแล้วนะครับ

อุณหภูมิ

เรื่องความแรงออกมาผิดหวังเล็กน้อย เพราะบางเกมส์ก็กิน 8800GT แต่บางเกมส์ก็แพ้ แต่เล็กน้อยมาก ถือว่าสูสีละกันนะครับ ^^ แต่โดยส่วนตัวผมว่าราคามันสูงไปนิดถึง ได้สัก 4000 ถ้วนๆ กำลังดี

ตารางเกมส์ผมนำของ Crysis มาเลยละกันนะครับ ความละเอียดยิ่งสูงยิ่งทำคะแนนได้ดีนะครับสำหรับ 4830 เกาะ 8800GT ได้เลยทีเดียว

การบริโภคไฟ Idel

Average

ประสิทธิภาพ per dollar
    Last edited by sompong99; 23 Oct 2008, 12:46:57.

กำลังชั่งใจ

Comment

ดูคะแนน 3d05 ครับ 1024 นี่คะแนนธรรมดามาก แต่พอเปิด AA และความละเอียดสูง คะแนนถึงจะดี อย่างนี้จอเล็กๆ ซื้อมาก็ไม่คุ้มสิครับเนี่ย T_T

Comment

ผิดหวังนิดหน่อย เอิ๊กๆ แต่จะรอ(ตอนราคาลง)

Comment

ผิดหวังเล็ก ๆ

Comment

มีแต่ผลเทสเกมส์ Crysis เท่านั้นเหรอครับ...

Comment

คอร์/เมม เดิมๆมันต่ำเตี้ยเรี่ยดินมากๆ ก็ไม่แปลกที่คะแนนจะออกมาแค่นั้น

ที่อยากรู้คือผลคะแนนภายหลังโอเวอร์คล็อกแล้ว เห็นในเวปนี้คล็อกไปได้ตั้งเท่านี้ ถ้าเล่นที่ความเร็วนี้เสถียรดีนะ 4850 ตกกระป๋องเอาง่ายๆเลย

Comment

แรงกว่า 8800GT หน่อยแฮะ 555+ (แต่ราคาแรงไปหน่อย นะ)

Comment

http://www.jedicool.com/news.php?id=6

Power color 4830 Sink Zalman 2750 THB

ตัวเดียวกันเปล่าเอะ

Comment

ตกใจเรยแฮะ Power color 4830 ทำซิ้งค์พัดลม เหมือนยี่ห้อตรากบเรย แหะๆ

Comment

Working...
                    X