Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความลงตัวการใช้ดูหนังเข้าเน็ตใช้ใลน์เข้าเฟส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความลงตัวการใช้ดูหนังเข้าเน็ตใช้ใลน์เข้าเฟส

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ถ้าใช้ดูหนังเข้าเน็ตมีเกมส์เด็กๆบ้างใช้ใลน์งานเอกสาร

แต่ละอันที่ผมเสนอมาชุดใหนดีกว่ากันครับ
    1ความแรงของการ์ดจอของcpuชุดใหนแรงกว่ากันครับ
    2ความเร็วของการประมวลผล
    3ความประหยัดไฟ

ใช้กับแรม4g bus1600+ intel 535 ssd120+fsp 550w+dvd
    จะใส่ในเคสเล็กที่เคลื่อนย้ายง่ายครับเวลาเข้าเวร ขอความกรุณาด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

1.asus am1+atlon 5350

2.asus am1+sempron 3850

3.asus h81m-k+g3260

4.asus h81m-d+g1820

asus h81m-k+G3258 ดีกว่าครับ ลากได้อีกนิดหน่อยด้วยครับ

Comment

Originally posted by XZODEAR View Post
      asus h81m-k+G3258 ดีกว่าครับ ลากได้อีกนิดหน่อยด้วยครับ
      แล้วถ้าไม่ใช้การ์ดจอแยกชุดใหนดีกว่ากันครับ

Comment

asus h81m-k+G3258 อันนี้ผมเลือกเพราะคิดแบบไม่ต่อการ์ดแยกครับ เพราะ เคยใช้ 5350 มาแล้ว มันจะหนืดๆหน่อย เพราะ cpu มันดันได้เต็มที่ 2.2ghz หรืออีกนิดหน่อย แบบไม่ใช้จอแยกและเสถียร ใช้กับ ssd ก็ยังมีหนืดให้เห็นบ้างครับ ส่วน G3258 แม้จะ 2 คอร์แต่ clock มากกว่า ถ้าเอาแค่ที่ท่านกล่าวมากับการใช้งานผมเลือก asus h81m-k+G3258 ครับใช้เดิมๆก็เหลือๆ แถมลากได้อีกนิดหน่อยแบบไม่ต้องเท่าในคลับก็แรงเหลือเฟือกับงานท่านแล้วครับ ขอเสียของชุดนี้คือถ้าเปิดโปรแกรมเยอะๆ cpu จะรัน 100% จะทำให้หนืดครับ เปิดโปรแกรมเบาๆทีละ 2-3 ขึ้นมาใช้นี่ สบายๆครับ
        ปล.ใช้กะ win 10 แหล่มมากครับ
        Last edited by XZODEAR; 11 Oct 2015, 08:26:51.

Comment

พอละ

Comment

3260 วิ่ง 3.3 สบายมาก ผมใช้ 3258 เดิมเดิม ยังสบายสบายเลย เมนบอรด ทั้ง 2 ตัวยังไม่เคยลอง บอกไม่ได้ดีไหม เมนบอรด ไม่ต้องแพง หรือราคาถูกที่สุด แต่ใช้แล้วต้องถูกใจ

Comment

ผมชอบสุดใน4ตัวเลือก

Comment

Originally posted by XZODEAR View Post
                asus h81m-k+G3258 อันนี้ผมเลือกเพราะคิดแบบไม่ต่อการ์ดแยกครับ เพราะ เคยใช้ 5350 มาแล้ว มันจะหนืดๆหน่อย เพราะ cpu มันดันได้เต็มที่ 2.2ghz หรืออีกนิดหน่อย แบบไม่ใช้จอแยกและเสถียร ใช้กับ ssd ก็ยังมีหนืดให้เห็นบ้างครับ ส่วน G3258 แม้จะ 2 คอร์แต่ clock มากกว่า ถ้าเอาแค่ที่ท่านกล่าวมากับการใช้งานผมเลือก asus h81m-k+G3258 ครับใช้เดิมๆก็เหลือๆ แถมลากได้อีกนิดหน่อยแบบไม่ต้องเท่าในคลับก็แรงเหลือเฟือกับงานท่านแล้วครับ ขอเสียของชุดนี้คือถ้าเปิดโปรแกรมเยอะๆ cpu จะรัน 100% จะทำให้หนืดครับ เปิดโปรแกรมเบาๆทีละ 2-3 ขึ้นมาใช้นี่ สบายๆครับ
                ปล.ใช้กะ win 10 แหล่มมากครับ
                Originally posted by TWK. View Post

พอละ
                Originally posted by Hardgamer2 View Post
                3260 วิ่ง 3.3 สบายมาก ผมใช้ 3258 เดิมเดิม ยังสบายสบายเลย เมนบอรด ทั้ง 2 ตัวยังไม่เคยลอง บอกไม่ได้ดีไหม เมนบอรด ไม่ต้องแพง หรือราคาถูกที่สุด แต่ใช้แล้วต้องถูกใจ
                Originally posted by sas013 View Post

ผมชอบสุดใน4ตัวเลือก
                ขอบคุณทุกท่านครับ จะทำใว้ใช้งานเข้าใลน์ตอนเข้าเวรครับส่วนตอนอื่นคงให้แฟนใช้ดูหนังดูละครครับ
                แต่คงต้องหาเคสเล็กใส่ครับเพราะที่บ้านห้าตัวหมดแรงยกครับใหญ่ไป

Comment

Working...
                X