Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อไหร่จะมี i7 ที่มากกว่า 4 core

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อไหร่จะมี i7 ที่มากกว่า 4 core

ตามนั้นแหละครับ ยกเว้นตัวที่มันเป็น extream แบบ 2011v3 อะไรแบบนี้อ่ะครับ
    รุ่นที่แบบคนธรรมดาเขาใช้กัน (ไม่รู้ใช้คำถูกป่าว) แบบว่า i7 ไม่มีที่เริ่มต้นด้วย 4 core แต่เริ่มต้นด้วย core ที่เยอะกว่า 6-8 ไรแบบนี้อะครับ ขอบคุณครับ

i7-3930K (Sandy Bridge-E) , 5820K (Haswell-E) ไม่ใช่ Extreme แต่มี 6C/12T ครับ ^^

Comment

ถ้ามีแล้ว 2011 จะขายได้หรอ

Comment

จขกท. เขาคงจะหมายถึง ระดับชั้นของซีพียู ล่ะมั๊งครับ
        เช่น ระดับ hi-end/enthusiast
        mainstream
        performance
        อะไรทำนองเนี้ย

Originally posted by Lookmee's View Post
        i7-3930K (Sandy Bridge-E) , 5820K (Haswell-E) ไม่ใช่ Extreme แต่มี 6C/12T ครับ ^^

Comment

ถ้า สเป็คต่ำสุดของระดับ hi-end/enthusiast ในอนาคต คือ 8 หัว
          พวก mainstream ตัว top ก็คงจะเป็น 6 หัวได้
          Originally posted by TWK. View Post
          ถ้ามีแล้ว 2011 จะขายได้หรอ

Comment

ถ้าคู่แข่งออกอะไรใหม่มาสู้ ตราบใดไม่มี ก็ไม่ออก และราคาก็สูงไปเรื่อยๆ

Comment

ต้องรอ i9 i10 i11 มั้ง555+

Comment

2017-2018

อาจจะมี

http://www.gamespot.com/forums/pc-an...-cor-32641293/

Comment

อีกฝั่งสู้ไม่ได้ก็ไม่จำเป็นต้องออกนะ สำหรับ mainstream socket (1156 1155 1150 1151)

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                    อีกฝั่งสู้ไม่ได้ก็ไม่จำเป็นต้องออกนะ สำหรับ mainstream socket (1156 1155 1150 1151)
                    ผมก็เลยไม่จำเป็นต้องใช้เช่นกัน

Comment

Working...
                    X