Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับค่าความละเอียดใน Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับค่าความละเอียดใน Vista

ผมอยากรู้ว่าทำไม พอลง Vista ทำไมมันให้ค่าปรับความละเอียดมาน้อยจัง ประเภทที่ว่า ไอคอน
    ใหญ่มากครับ ตอนใช้ XP ทำไมถึงปรับได้เยอะ หรือว่าระบบเครื่องผมไม่อำนวย
    ผมใช้ CPU =INTEL Dualcore 2.40GHz
    RAM = 1GB
    HDD = 160GB
    GPU = NVIDIA Geforce 8400Gs
    Moniter = Widesceen 17'
    ถ้าใครรู้ช่วยผมด้วยนะครับ เพราะผมชอบ Vista มากแต่พอลงแล้วกลับไม่สวย ก็เลยอยากรู้ว่า
    ที่เป็นแบนี้เพราะอะไร หรือมันเป็นปรกติของมัน ครับ

Update ไดรเวอร์รึยังอะ
    ถ้าลงเสดแร้วใช้ไดรเวอร์ของวินโด้ก็งั้นๆอะ
    ลองเปิดUPDATE แร้วเด๋วมันจาหาไดร์เวอร์ให้เองในเนตอะนะ
    หรือไม่ก้อไปโหลดจากเวบ nvidia อะ

Comment

ไอคอนใหญ่มากมันปรับได้นะครับไม่ต้องไปปรับตรงความละเอียดหรอก
      Last edited by compaq; 23 Oct 2008, 14:29:14.

Comment

ลงไดรเวอร์แล้วครับ(Nvidia)พอลงVista แล้ว หัวข้อการปรับแต่ง มันไม่ให้มามากเหมือน XP เลยครับ

Comment

เอารูปมาให้ดูหน่อยจิ

Comment

ถ้าอยากให้มีความโปร่งใส(แอร์โร่)
            ต้องไปอัฟเดตคะแนนการ์ดจอก่อนครับ
            ถึงจะใช้แอร์โร่ได้
            โดยไปที่ Control Panel > Performance Information and Tool(ดับเบิ้ลคลิ๊ก)
            จากนั้นให้เราเลือกที่ Update my score แล้วรอการอัฟเดตซักครู่
            ในจุดนี้มีข้อแม้ว่าถ้าคะแนน ของ Graphics มีค่าไม่ถึง 2 ก็จะไม่สามารถใช้แอร์โร่ได้เช่นกันครับ

ปล.ส่วนการปรับไอค่อน ก็ทำตามท่าน compaq ได้ครับ
            คำแนะนำครับ : เพิ่มแรมด้วยครับเพราะแค่ 1 กิ๊ก อาจจะไม่พอนะครับ

##อาจจะงงนิดนึงครับถ้าจะใช้วิสต้าเพราะการใช้งานในตัววินโดว์มีจุดที่แตกต่างกันค่อนข้างมากพอสมควรเลย
            ดังนั้นควรหาหนังสือเกี่ยวกับการใช้งานมาศึกษาด้วยครับ
            ในส่วนตัวผมชอบมีเดียเซ็นเตอร์ครับเพราะใช้งานได้หลากหลายดีครับท่าน

Comment

Working...
            X