Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ r9 270 x มั้ง ขอความช่วยเหลือหน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ r9 270 x มั้ง ขอความช่วยเหลือหน่อยจ้า

ตั้งแต่ผมใช้มายังไม่เหนเจอความแรงเลย เล่นเกมบางเกมเฟรมเรท ตก แบบ น่าใจหาย ใครเทคนิคการตั้งค่า หรือจะแนะนำหน่อยคับ

spec
    amd fx -6300
    ram kington hyperx 8 gb
    mb gigabyte 970a-d3p
    Vga power cooler r9 270 x pcs+

เล่นเกมอะไร? ปรับไว้แค่ไหน? ลงรายละเอียดหน่อยครับ .....

ปล. รอคนอื่นตอบให้นะ :v

Comment

Originally posted by eol View Post
      เล่นเกมอะไร? ปรับไว้แค่ไหน? ลงรายละเอียดหน่อยครับ .....

ปล. รอคนอื่นตอบให้นะ :v
      day z company of heroes 2 BF 4 ประมาน เนี่ย อะคับ แต่ปรับสูงไม่ได้กระตุก ผมปรับ กลางๆ แถบทุกกเกม ยังตุกๆเลย มี dota 2 เกมเดียวลื่นสุดๆ

Comment

oc cpu หรือเปลี่ยนไปใช้ I5 ครับ ขาย6300 เพิ่มเงินน่าจะไม่ถึงพันน่าจะได้ I5 เจน 3อยู่นะ

Comment

Originally posted by thanapat99 View Post
          [ATTACH=CONFIG]3413810[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]3413811[/ATTACH]

ตั้งแต่ผมใช้มายังไม่เหนเจอความแรงเลย เล่นเกมบางเกมเฟรมเรท ตก แบบ น่าใจหาย ใครเทคนิคการตั้งค่า หรือจะแนะนำหน่อยคับ

spec
          amd fx -6300
          ram kington hyperx 8 gb
          mb gigabyte 970a-d3p
          Vga power cooler r9 270 x pcs+
          ดูจากรูป GPU โหลด 0% แปลกนะ

ลง Driver ยัง // ลบ Driver อันเก่าไหม๊

น่าจะมีปัญหาทาง ซอฟแวร์นะ เพราะผมใช้ HD7770 ยังปรับสูงได้เลย

Comment

Originally posted by arunsri View Post
            ดูจากรูป GPU โหลด 0% แปลกนะ

ลง Driver ยัง // ลบ Driver อันเก่าไหม๊

น่าจะมีปัญหาทาง ซอฟแวร์นะ เพราะผมใช้ HD7770 ยังปรับสูงได้เลย
            ลงแล้วคับ ผมก้อแปลกใจนะ gpu clock core มันวิ่งแแค่นั้นเองอะ
            เวลาเล่นก้อวิ่งแค่นั้น งง

Comment

เสียบไฟเลี้ยง VGA แน่นไหม

PSU รุ่นไหน

อันนี้ไม่น่าพลาดนะ เสียบสายMoniter กับตัว VGA นะ ไม่าใช่เสียบกับออนบอร์ด

Comment

Windows อะไรครับ ผมว่ามันมีปัญหาที่ SW แล้วหละ

Comment

ใช้ MSI Afterburner ทำการ Monittor ค่าต่างๆขณะเล่นเกมส์แล้วเซฟรูปมาให้ดูหน่อยครับ

M/B รุ่นนี้ไม่มี Onboard ปัญหาเรื่องเสียบผิดคงไม่ใช่

Comment

กระตุกๆ หน่วงๆทุกเกมไหมครับ บางทีผมมองไปที่ PSU กี่ปีและก็กี่ Watt ครับ เนื่องจากเคยเจอกับตัว จากปกติเล่นได้ลื่นๆ กลับกลายมาเป็นหน่วงทุกเกม

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                      กระตุกๆ หน่วงๆทุกเกมไหมครับ บางทีผมมองไปที่ PSU กี่ปีและก็กี่ Watt ครับ เนื่องจากเคยเจอกับตัว จากปกติเล่นได้ลื่นๆ กลับกลายมาเป็นหน่วงทุกเกม
                      เปลี่ยนมะวานเลยนึกว่าเปนที่ psu เหมือนกัน ผมว่าไม่น่าเกี่ยวละ

Comment

Originally posted by OJARU View Post
                        Windows อะไรครับ ผมว่ามันมีปัญหาที่ SW แล้วหละ
                        7 64 bit คับ ลงใหม่สดๆ

Comment

Originally posted by NaiZZ View Post
                          ใช้ MSI Afterburner ทำการ Monittor ค่าต่างๆขณะเล่นเกมส์แล้วเซฟรูปมาให้ดูหน่อยครับ

M/B รุ่นนี้ไม่มี Onboard ปัญหาเรื่องเสียบผิดคงไม่ใช่
                          ี่คับดูภาพดิ อาการหนัก

Comment

หรือการ์ดมีปัญหา เครมเลย

Comment

แฟลต bios ใหม่ครับ bios เอ๋อล่ะ gpu โหลด 0 % ถ้าปกติ คล็อคจะอยู่ที่ 300 mhz เมมคล็อค 150 mhz
                              แฟลคไม่เป็นก็ ส่งเคลม
                              Last edited by wittawat12; 11 Oct 2015, 13:34:20.

Comment

Working...
                              X