Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาซื้อโน๊ตบุค ใช้ cad

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาซื้อโน๊ตบุค ใช้ cad

พอดีน้องแฟนจาซื้อโน๊ตบุคอ่ะครับ เอาไว้ใช้ autocad ให้งบมา 30000+2000 เอง จาซื้อ c2d ก็มะไหว กะว่าจาเอา amd+กาดจอดีๆอ่ะครับ แต่ก็มะรู้จาพอใช้ cad ป่าวอ่ะ
    รบกวนดูให้ทีนะครับ กะว่าจาไปเดินดู com world ที่พารากอนซะหน่อย ขอบคุณครับ

ลองหา ASUS A8JA ดูครับ Intel CoreDuo T2050 + การ์ดจอ X1600

ตกรุ่นแล้วครับ อาจจะหายากนิดหน่อย ราคาไม่น่าเกิน 32000

Comment

การ์ดจอไม่สำคัญครับ

จริงๆ แล้ว ใช้ CPU มากกว่า

ถ้าเป็นคนที่เขียนงานเร็วๆ CPU จะใช้งานตลอดเวลา ดูเรื่องระบายความร้อนด้วย

แต่ถ้าเขียนไม่เร็วมากนัก CPU อะไรก็มช้ได้ครับ

อ่อ ถ้าจะให้เขียนไวไว คงต้องซื้อ keyboard เพิ่มด้วยนะครับ กะ mouse ดีๆ สักตัว ครับ

Comment

งาน cad ผมมองไปที่ การ์ดจอ กับ ram มากกว่า

สเปคก็ตามท่าน ausausa

Comment

เอา Acer Aspire 5051 ที่มาน เป็น AMD น่ะก็น่าจะพอแล้วแต่ถ้ากลัวไม่เวิร์ค ก็ A8JA ก็โอเค

Comment

ผมก็ใช้งานทางด้าน Cad อยู่เหมือนกัน ลองดูสเป็กตามนี้
            เลือก การ์ดจอดีๆ, จอใหญ่หน่อยสำหรับเขียน Cad, แรมมากๆ ยิ่งดี
            โดยส่วนตัวผมนิยม AMD ครับ..

1.Asus a6qkm:
            AMD Turion64 MT-32(1.8 Ghz) / 512 MB / 80 GB /Geforce 7300(256 mb turbo), DVD Super Multi , WebCam 1.3 M / Dos ... [33,093฿]

2.HP Compaq nx6315 :
            AMD Turion 64x2 TL-50 15.0 256/80 PC AMD Turion 64 X2 Mobile Technology TL-50 (1.6 GHz, 256KB+256KB L2 Cache) proc,15.0 XGA, 256MB [33,900฿]

3.Acer Aspire 5112NWLMi
            AMD Turion 64 X2 TL-50(1.6GHz, 512KB L2 cache) / 100 GB / DVD S-Multi [37,900฿]

Comment

ขอบคุณนะครับ เดวลองไปเดินๆดู เอาแบบ 2 คอ คุ้มกว่าเนอะ กะว่าคงซื้อ asus อ่ะครับ แต่จะเปน amd หรือ intel เดวค่อยตัดสินจัย ขอบคุณนะครับ

Comment

อิอิ

ไม่เชื่อผมก็ได้ครับ

ผมรับเขียน CAD มา 8 ปีแล้ว

เขีบนตั้งแต่เรียน ปี 2 อ่ะครับ

จะว่าไปผมแก่แล้วนะเนี่ย -*-

ปล. เขียนไม่ทันจ้างผมได้นะครับ อิอิ

Comment

จะว่าไป เครื่องผมก็ไม่ได้ใช้ cad เป็นหลัก และผมก็เขียนได้ไม่เร็วด้วย อาจจะไม่เจอ อย่างท่าน Ordinary Man ก็ได้ ^_^

ว่าแต่ ค่าจ้างคิดยังไง ครับ

พอดีน้องกำลังคิดต่อ โครงการสร้างบ้านอยู่ ถ้าได้อาจจะได้ร่วมงานกัน @_@
                  Last edited by nutman; 2 Feb 2007, 18:22:58.

Comment

ถ้าสนใจเรื่องสร้างบ้าน อาคาร ต่อเติม วัสดุก่อสร้าง เขียนแบบ คำนวณโครงสร้าง หรือว่าวางแผนโครงการติดต่อได้ครับ

มีทีมครับ แต่ว่าช่วงนี้ยุ่งๆ วิทยานิพนธ์กันอยู่หมดเลยอ่ะครับ

ค่าแบบบ้านนั้น สำหรับส่งเขตเพื่อขออนุญาต ขอกู้แบงค์ ก็ไม่แพงครับ เหมาเป็นงาน ไม่รับเป็นแผ่นๆ งานเร่ง งานร้อน สเก็ตมือมา เขียนให้ได้ รับหมดครับ

Last edited by Ordinary_Man; 2 Feb 2007, 23:34:38.

Comment

Working...
                    X