overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: โหลดเข้าวินโดว์รอถึง 40 นาที

OverclockZone Member autowayu's Avatar

Exclamation โหลดเข้าวินโดว์รอถึง 40 นาที

พอดีเพิ่งลงวินโดวใหม่นะครับ วินโดวตัวเก่าที่ใช้มาก่อนหน้านี้ แต่จะลงใหม่ พอลงไปแล้ว ตอนโหลดเข้าวินโดว์ รอโหลดนานมาก จับเวลาดู 40 นาทีเลย เพื่อนๆคิดว่าตัวไหนเสียหรอครับ ช่วยแนะนำที เพราะว่ากว่าจะได้เล่นคอมรอหลับทุกที
    ปล.พอเข้าวินโดวได้แล้วนะครับมันก็ใช้งานได้ปกติ

immortalpao's Avatar

ฮาร์ดดิสมั่ง

40 นาีทีเลยเหรอครับ *0*

OverclockZone Member autowayu's Avatar

Wink ขอบคุณ

Quote Originally Posted by immortalpao View Post
    ฮาร์ดดิสมั่ง
    เชคดูแล้วไม่มีไร ปกติดี เงียบดีด้วย

OverclockZone Member twiizted's Avatar

โอ้วว

OverclockZone Member garb's Avatar

มันติดอะไรรึปล่าว cd usb

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

คงไม่ใช่แค่ "นานมาก" แล้วล่ะครับ

อย่างงี้เค้าเรียกว่า "นานสัด"

5555

OverclockZone Member Penakung's Avatar

ลองเอา HDDไปลงกับเครื่องอื่นดิครับ ผมว่ามันแปลกๆนะครับ

OverclockZone Member kyoung's Avatar

บูทแรกเปนอะไรครับ CD หรือ ฮาร์ดดีส

ผมบูตกด F8 เลือกฮาร์ทดิส ลูกที่ลงวินโดวเลยนะ ตอนนี้ใช้ลูกเดียวก็ยังเหมือนเดิม เข้ามาแล้วก็ปกติ ดูหนังชมพูยังเนียนเลยอ่า เกิดไรขึ้นหว่า

OverclockZone Member newsgau's Avatar

งง อธิบายละเอียดหน่อยครับ

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

ลองลงใหม่อีกรอบครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

บูท WINDOW XP แบบติดเทอร์โบ
    1. ไปที่ Start > Run แล้วพิมพ์ regedit แล้วกด ok
    2. HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\SessionManager \MemoryManagement\PrefetchParameters
    3. ตรงด้านขวามือแก้ไขคีย์ EnablePrefetcher จาก 3 เป็น 5 แล้วกด OK

Boot Windows 1 ขีด
    1. Start > Programs > Accessories > Notepad พิมพ์ข้อความ
    del c:\windows\prefetch\ntosboot-*.* /q
    2. เซฟเป็นไฟล์นามสกุล .bat จะใช้ชื่ออะไรก็ได้นะครับ เก็บตรงไหนก็ได้
    3. run gpedit.msc เลือกที่ windows setting > Scripts shutdown ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Shutdown
    4. คลิ๊ก ปุ่ม Add เลือกไฟล์ที่เมื่อกี้เราเซฟไว้ขึ้นมาครับ เสร็จแล้วตอบตกลง
    5. จากนั้น คลิ๊กที่ My Computer > Properties > เลือกแถบ Hardware > device Manager
    6. ที่ Primary IDE Chanel ดับเบิ้ลคลิ๊ก ดูตรง Device Type : ถ้าเลือกได้ ให้เลือกเป็น none ครับ แล้วก็ทำในส่วนของ Secondary IDE Chanel ด้วย ( ขอบอกข้อเสียตรงนี้ก่อนนะครับ สำหรับคัยที่จะเอา HDD แบบ IDE มาต่อตอนหลัง ให้ไปเปลี่ยนเป็น Auto Detection ก่อนนะครับ ไม่งั้น windows มันจะไม่เห็น drive ของเรา )
    7. ตอบตกลงครับ เป็นอันเสร็จ ลอง Restart ดูครับ

ทำ 2 แบบนี้ดู รับรองไม่ถึง 15 วิ

OverclockZone Member CaptivAte's Avatar

ดีนะแค่ 40 นาที นี่ถ้า 24 ชั่้วโมงละก็ หุหุ

เกิดจากฮาร์ทดิสคับ ลองเอาอีกลูกมาจับลงวินโดว ปกติแล้วครับ

OverclockZone Member
    Suphanburi,Thailand

น่าจะฮาร์ดดิสค์แหละครับ ไฟฮาร์ดดิสค์อ่านหรือเปล่าครับ หรือ ค้า่งวูบไปแล้วกลับมา

แต่คุณก็บ้าจี้รอดีนะ ผมรอไม่เกิน 5 นาทีก็ไม่เอาแล้วเหอะๆ

OverclockZone Member assassin's Avatar

40วินาทีอะป่าว

OverclockZone Member championrpg's Avatar

40 นาที - -' ลงกินเนสบุคได้เลยมั่งนี่

OverclockZone Member fak's Avatar

แล้วพวก starup service ง่ะ มากมายเกินรึปาว

OverclockZone Member IanattaN's Avatar

5 นาที หนูก็ไม่รอละจ้า ลบลงใหม่แหงมๆๆ - -

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks