Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใน BIOS มองไม่เห็น Boot option SSD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใน BIOS มองไม่เห็น Boot option SSD ครับ

Boot option ใน BIOS หา SSD ไม่เจอครับ (ใช้อยุ่ปกติ มาวันนี้หาไม่เจอ)
    ผมเลยลองboot window จาก HD เเล้วพบว่า สามารถเข้าไปดูไฟล์ SSD ได้ครับ (ไม่น่าพังเพราะยังเข้าได้ผ่านการ boot ของ HD)
    ควรจะทำอย่างไรดีครับ
    ขอบคุณครับ

ลองเอา SSD ไปเสียบเทสกับเครื่องอื่นดูว่าเห็นปกติมั้ย
    ถ้าไม่ก็เคลม SSD เลย

Comment

เห็นบ้าง ไม่เห็นบ้างครับ
      ควร back up ลง HD ยังไงดีครับ copy เฉยๆ ไฟลมันไม่ยอมมาอะครับ

Comment

Working...
      X