overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ถามเรื่องตอนจบ CRYSIS (แรก)

OverclockZone Member agawin's Avatar
    Nakhonratchasrima

Default ถามเรื่องตอนจบ CRYSIS (แรก)

ถามหัวเรื่องเลยครับ คือตอนจบนี่คือ เราสู้กับสัตว์ประหลาดยักษ์ บนเรือใช่มั้ยครับ แล้วสักพัก ยานแม่มันมา ถล่มให้พัง แล้วเราขึ้นยานหนีมาแล้วก็ ...........จบ หรอครับ

ที่ผมถามยังงี้ก็เพราะว่า ในเกมส์มันพูดว่า เจอ พรอฟฟิท ยังไม่ตาย แล้วเรากับไซโคบอกว่าจะไปหา แล้วก็จบ ........

หรือว่าตอนจบจริงนี่อยู่ในภาค WARHEAD หรอครับ

ไม่เข้าใจคำถามก็บอกนะ เพราะพิมพ์เองก็ งง เอง

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

Warhead เราเล่นอีกทางครับ เป็นคู่ขนานกับ ภาคแรกครับผม
    สุดท้ายก็ไปบรรจบกันครับ

OverclockZone Member agawin's Avatar

Default หรอครับ

หรอครับ คือภาค WARHEAD นี่มันไปจบที่ เรือ เหมือนกันหรือครับ คือเจอยานแม่ศัตรูแล้วจบ

หรือว่า ภาค WARHEAD นี่ไปจบที่ภูเขาฐานทัพใหญ่ของเอลี่ยนครับ

ป.ล. ภาค แรก ผมเล่นแบบ EASY เกี่ยวด้วยหรือเปล่าครับ ไม่ทราบจริงๆ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ก็สู้กับตัวบอสเสร็จ ยานแม่มันก็จะมา เราก็ยิงยานแม่ร่วง แล้วก็หนีขึ้นยานเราก็จบ
    ในฉากจบจะได้ยินเสียงวิทยุของพร็อพฟิทเข้ามา แสดงว่าเขายังไม่ตาย

ทีนนาโนสูทที่ทราบมีคนหลักๆอยู่ 3 คน คือ นอแมด(ที่เราเล่นในภาคแรก) ไซโคจะแยกทางกับนอแมดในภาคแรกไปอีกด้านของเกาะ ให้เราเล่นในภาค Warhead

และจากข่าวออกมาเป็นไตรภาค และบอกว่าในภาคที่สามนั้น เราจะเล่นเป็นไอ้มืดพร็อพฟิทครับ

OverclockZone Member sierra's Avatar

คิดว่าเป็นเนื่อเรื่องเดียวกันนะ แต่เล่นเป็นพระเอกคนละคนกัน ภาคWarheadที่เล่นเป็นไซโคจะได้รับภารกิจที่โหดกว่า อาจจะเพราะชำนาญทางการรบมากกว่าโนแมดรึเปล่า?

Default อ๋อ อ๋อ

อ๋อ อ๋อ สรุปคือ

ภาคแรก : โนแมด เล่นทางหนึ่งมาจบที่ยานแม่ ที่เรือ

ภาคสอง(WARHEAD) : ไซโค เล่นอีกทางหนึ่งมาจบที่ยานแม่ ที่เรือ (เจอโนแมด)

ภาคสาม(???) : เล่นเป็นไอ้มืดบ้าพลัง พรอฟฟิท ลุยฐานทัพใหญ่ ที่ภูเขา (จบ!!!)

จะเป็นยังงี้หรอครับ อันนี้คิดไปเองนะครับ

OverclockZone Member sierra's Avatar

Crysis WarHead ยังไม่ใช่ภาค2ของ Crysis นะคับ เพราะมันยังเป็นเนื้อเรื่องเดียวกันอยู่

แต่เรียกว่าเป็นภาคพิเศษจะดีกว่าคับ

OverclockZone Member armaku's Avatar

อีกหนึ่งเสีย warhead ยังไม่ใช่ภาค 2 เน้อ

ไม่แน่เดียวมีภาคเสริม เนื่อเรื่อง ไอ่ พรอฟฟิท มาให้เล่น

ภาค 2 น่าจะเป็นมันบุกเมือง บ้างน่ะ(ออกจากเกาะสะบ้างเห้อะ~~~) มนุษย์กลายพันธุ์ ว่ากันไป ฮาๆ

OverclockZone Member garlic's Avatar

- -" อ่านแล้วเครียดตาม

ภาค warhead เราจะไม่ได้เจอ nomad เลยครับ มันจะเป็นการบรรยายเล่าเรื่องของ psycho เองซะมากกว่า ว่าชีวิตที่ผ่านมาของไซโคนั้นผ่านอะไรมาบ้าง ซึ่งไม่ได้มาจบที่ฉากเรือครับ จะจบลงก่อนเหตุการณ์เรือล่มในภาคแรก

สำหรับภาคแรกนั้นก็เป็นเนื้อเรื่องที่จะดำเนินต่อไปยังภาค 2 ที่แท้จริง คือทั้งโนแมดและไซโคก็จะเข้าไปร่วมทีมกะโพรเฟตอะไรทำนองนี้ (บลาๆๆ...)

ส่วนภาค prophet ตามที่ลือกันนั้นก็ตามแบบที่ท่านข้างบนบอกแหละครับ จะเป็นช่วงที่โพรเฟ็ตถูกเอเลี่ยนจับตัวไป อาจจะมีเหตุการณ์ก่อนโดนจับ และก็เหตุการณ์หลังจากฉากหิมะในภาคแรกด้วยก็ได้

สุดท้ายก็ไม่มีใครทราบแน่นอน...

OverclockZone Member bigkung's Avatar

ตอนจบ เราบินไปช่วย พรอทฟิท ที่เกาะครับ

เพราะตอนจบ Nomad บอกว่า เรารู้วิธีจัดการกับมันแล้ว

เพราะชุดของ Nomad ตอนนี้ เปรียบได้กับอาวุธเคลื่อนที่ครับ

สามารถส่งคลื่นที่เอเลี่ยนไม่ชอบอย่างแรงได้

เพราะว่า เราได้ดัดแปลงชุดเราครับ

ไซโค ก็อยู่บน VToL ที่มารับเรานั่นแหละ

จิงๆตอนจบของ Warhead นั้นเราแค่เอา เอลี่ยนกลับไปที่ศูนย์บัญชาการแค่นั้นเอง

แต่ Nomad กลับมา ก็เหนเอเลี่ยนอยู่บนเรือแล้ว

คือเวลาของภาค Warhead จบก่อน

ที่ Nomad ตะกลับถึงศูนย์บัญชาการครับ

พรอพฟิท มันติดเจ๊ทที่ชุด สงสัยจะไปบินบู้ที่เกาะต่อ - -^

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

จบwarheadแล้วงงครับว่าโนแมดกับด็อกเตอร์มันจะหาวิธีปิดบาเรียอยู่ได้ตั้งนานแต่ทีไซโคพี่แกไม่เคยปิดบาเรียยิงเอาสดๆแบบนั้นยังชนะได้แถมเป็นตัวแดงโหดกว่าที่บุกเรืออีก

OverclockZone Member armaku's Avatar

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    จบwarheadแล้วงงครับว่าโนแมดกับด็อกเตอร์มันจะหาวิธีปิดบาเรียอยู่ได้ตั้งนานแต่ทีไซโคพี่แกไม่เคยปิดบาเรียยิงเอาสดๆแบบนั้นยังชนะได้แถมเป็นตัวแดงโหดกว่าที่บุกเรืออีก
    เนอะ

ตัวแรกก็ หน่วย นาโนสูทเชีวหน่า ฮาๆ

ถ้ามองตามรูปการ มี VTOL ยิงช่วยอีกครับ บึ้มๆ ตลอด แถมมีปืนพิเศษ (จำชื่อไม่ได้ ถ้าไม่ลืมหยิบไปยิง) ปังๆตาย

OverclockZone Member Tenriyaki's Avatar

เพิ่งกลับมาเก็บตกวันนี้เลยคับ จบแย้วมันส์มั๊กมายครับ

รอภาคพี่ดำนะคร้าบมาไวๆเด้อ

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

งงจัง รอให้ผู้รู้ มาเล่าให้ฟังหน่อยนะคับ คาใจ

OverclockZone Member

ผม งง อย่างนึงครับ

นายพลควงเนี่ย มันโดนโนแมดกำจัดตั้งแต่ก่อนที่โนแมดจะเข้ายานเอเลี่ยนอีกไม่ใช่หรอครับ

แล้วไหงมันโผล่ไปหาไซโคได้อะ = =

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

Quote Originally Posted by Lawlight View Post
    ผม งง อย่างนึงครับ

นายพลควงเนี่ย มันโดนโนแมดกำจัดตั้งแต่ก่อนที่โนแมดจะเข้ายานเอเลี่ยนอีกไม่ใช่หรอครับ

แล้วไหงมันโผล่ไปหาไซโคได้อะ = =
    คนละคนคับ ที่เห็นในภาคนี้คือนายพลลีคับ ^^

OverclockZone Member gonpofin's Avatar

มันยังไม่จบเเน่นอนครับเพราะ ตอนที่มันขึ้นยานกลับ มันเอาเอเรี่ยนไปด้วยคงเกิดข้อผิดพลาดเเน่นอน
    ฟักกิ้ง NORMAD-*-

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

เริ่ม warhead ตอน nomad เรียกเครื่องบินระเบิดเรือ
    จบ warhead ตอน nomad ขับยานกลับเรือ

ถูกป่าว

Default ช่างซับซ้อน

ช่างซับซ้อนเหลือเกินนะครับเนี่ย

สาเหตุคือ ผมยังไม่ได้เล่นภาค warhead ก็เลยไม่รู้เรื่องเท่าไรอ่ะครับ เพราะผมเล่นเกมส์แบบไม่จริงจังเท่าไร ภาคแรกกว่าจะจบก็เป็นอาทิตย์เหมือนกันอ่ะครับ พอจบเสร็จผมก็ไปเล่น Lost planet จนจบ แล้วก็เล่น Call of duty 4 จนจบ

ก็เลยว่าจะตั้งท่าเล่น warhead ดูอ่ะครับ เห็นมีคนบอกว่ายากกว่า จริงหรอครับ

แล้วภาคนี้มันถือปืน 2 มือด้วยหรือครับ อาวุธเยอะกว่าหรือครับ งง ครับ

OverclockZone Member golfza01's Avatar
    Bangkok,Thailand

เรปบนครับ จบง่ายมาก ผมเล่น 6-7 ชม. จบ แหะๆ Easey อย่างว่า อิอิ

ถือได้ครับ 2 มือ ยังม่ายได้ลองภาคแรกเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks