overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27
    OverclockZone Member

Default รบกวนช่วยแนะนำคีย์บอร์ดหน่อยค่ะ

อยากได้ คีย์บอร์ด แบบ mechanical ชอบแบบปุ่มเตี้ย หรือกึ่งๆก็ได้ค่ะ เวลากดมีแรงต้านหน่อยๆ ไม่รู้ว่ามียี่ห้อไหนหรือรุ่นไหนบ้าง งบประมาณ5000+- ค่ะ ถ้ามีถูกๆแนะนำยิ่งดีค่ะ >< ขอบคุณค่ะ

แมคคานิคไม่มีปุ่มเตี้ยครับ สูงหมด
    ถ้าจะปุ่มเตี้ย ไปปุ่มยาง ไม่ก็ g-romer ของ logitech อย่างเดียว

ถ้าไม่เอาแบบมีไฟ 4000ก็น่าจะเหลือๆแล้วแหละ แต่ถ้าชอบเล่นไฟก็อัพขึ้นไปอีกเยอะ

OverclockZone Member BookZero's Avatar

ถูกสุดแบบไม่มีไฟก็ rosewill หรือ ducky zero ครับ ราคาประมาณ2พันกลางๆ
    แบบมีไฟแพงขึ้นมาหน่อยก็ducky one หรือ CM quickfire ultimate 3พันกลางๆ

OverclockZone Member Marionet's Avatar

ตามงบที่ท่านให้มามีหลายตัวเลือกเลยครับ แต่จะชอบสวิตซ์แบบไหนท่านต้องลองกดเอง หากชอบเสียงเงียบๆกดจังหวะเดียวสี ดำ,แดง กด 2 จังหวะก็ น้ำเงิน(มีเสียง),น้ำตาล(ไม่มีเสียง)

1.Tt Esport Poseidon Z : Kailh switch ราคา 2590- มีปุ่มไทย-อังกฤษ หากเป็นรุ่น RGB ราคา 3990-
    2.Razer Blackwidow รุ่นไม่มีไฟ 3790- อังกฤษ
    3.Corsair Strafe 4190- มีไฟ Eng แต่มีปุ่มภาษาไทยแยกขายต่างหากเป็นเซ็ตราคาบวกไปอีก 690-
    4.Ducky One : 4290- ปุ่มไทย-อังกฤษ มีไฟ (ตัวนี้น่าเล่นครับ)
    5.Steelseries 6Gv2 ไม่มีไฟ สวิตซ์ดำ 3890- สวิตซ์แดง 4390

มียี่ห้ออื่นๆอีก แต่ไม่ได้รับความนิยมเท่ารุ่นข้างบนนั้นครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ขอแนะนำเป็น ASUS STRIX TACTIC PRO ครับ มีไฟด้วย

JIB ขายอยู่ 5290 ไม่แน่ใจว่าโปรราคา 3990 หมดไปรึยัง

Computer & More ขาย 3890

ตัวนี้จะใช้ Switch Cherry Blue ครับ

สุดยอดของ Switch ที่ใช้ Mechanical Keyboard ก็ต้องเป็น Cherry Switch ของเยอรมันครับ

และ ASUS STRIX TACTIC PRO มันมาพร้อม Cherry Switch วัสดุที่ใช้อย่างดีและมีไฟ แต่มาในราคานี้ น่าเล่นครับ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

Tt Esport Poseidon Z ถูกดี มีไฟ หาซื้อแบบไม่มี thai อยู่ หายากจริงๆ

ขอบคุณมากๆค่ะทุกท่าน อยากเอามากดพวก music เกมส์อะค่ะเลยอยากได้ปุ่มเตี้ยๆ แล้วก็แม่นยำ เดี๋ยวจะลองดูตามลิสที่ทุกท่านเสนอมาค่ะ ^^
    Last edited by icywindy; 12 Oct 2015 at 14:04:14.

OverclockZone Member GreenHerb's Avatar

อีกยี่ห้อครับประหยัดงบได้เยอะ

Rosewill RK 9000 V2 (MX Blue Cherry) ... 2390 บาท

http://www.rtbplus.com/market/front/...s&prod_id=2138

Alaluya's Avatar

TT Poseidon Z ราคาลาด้า 2,630 แล้วใส่ส่วนลด 300 เหลือ 2,330 คุ้มมากครับ ผมสั่งมาตัวนึ่งละ

OverclockZone Member Cornelius's Avatar
    ชื่ออ่านว่า คอร์นีเลียส

ใช้ Red switch ดีกว่าครับ มันตอบสนองไว กดไปซัก 1/4 ก็ติดแล้ว เหมาะกับเวลาที่ต้องกดรัวๆ

ผมใช้ 6GV2 เล่น RDM โอเคเลยครับ

OverclockZone Member popoom's Avatar

Quote Originally Posted by Cornelius View Post
    ใช้ Red switch ดีกว่าครับ มันตอบสนองไว กดไปซัก 1/4 ก็ติดแล้ว เหมาะกับเวลาที่ต้องกดรัวๆ

ผมใช้ 6GV2 เล่น RDM โอเคเลยครับ
    6Gv2 ปุ่มดำง่ายมั๊ยครับ

ผมเหงื่อ ออกมือออกนิ้วเยอะ กลัวปุ่มดำ

OverclockZone Member Cornelius's Avatar
    ชื่ออ่านว่า คอร์นีเลียส

ง่ายครับ สกรีนตัวอักษรมันนูนๆขึ้นมา
    Last edited by Cornelius; 12 Oct 2015 at 16:41:17.

OverclockZone Member popoom's Avatar

Quote Originally Posted by Cornelius View Post
    ง่ายครับ สกรีนตัวอักษรมันนูนๆขึ้นมา
    อะเฮื้อออ

OverclockZone Member Marionet's Avatar

Quote Originally Posted by popoom View Post
    6Gv2 ปุ่มดำง่ายมั๊ยครับ

ผมเหงื่อ ออกมือออกนิ้วเยอะ กลัวปุ่มดำ
    ผมพอมีวิธีแก้ที่แปลกๆมาแนะนำ เคยเห็นคนรู้จักใช้ฟิลม์ 3M แบบใส-ด้านๆ ตัดเป็นแผ่นเล็กๆพอประมาณแล้วเอามาแปะทับที่ปุ่มตัวหนังสือแล้วก็ใช้งานไป นานๆจะเปลี่ยนฟิลม์ซักทีน่ะครับ อาจจะพอช่วยท่านได้บ้าง

งบนี้ไม่ filco ก็ Ducky ครับ (ุถ้าเน้นฟิลลิ้งนะ)

ส่วนตัวแนะนำ Ducky One
    แค่ Cap double shot จากโรงงานก็ซื้อใจผมได้แล้ว
    (อึด ทนทายาท ไม่เลือน ไม่ลอกตราบใดที่ cap ไม่ละเอียดเป็นผุยผง ซื้อแยกถูกสุดเกิน 2000)

OverclockZone Member wokentappy's Avatar

เกมส์ music อย่าไปใช้ blue switch กดไม่ทัน เสียอารมณ์แน่

Quote Originally Posted by wokentappy View Post
    เกมส์ music อย่าไปใช้ blue switch กดไม่ทัน เสียอารมณ์แน่
    ไม่จริงเลย ของแบบนี้อยู่ที่ความถนัดมากกว่า

ผมใช้ green กดดีกว่า red อีก

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

ต้องลองครับว่าชอบแบบไหน ผมว่า red ติดมือกว่า blue นะมันไม่ต้องยกหมดก็กดใหม่ได้ หรือผมจำผิด

Quote Originally Posted by Dej_SAVAGE View Post
    ต้องลองครับว่าชอบแบบไหน ผมว่า red ติดมือกว่า blue นะมันไม่ต้องยกหมดก็กดใหม่ได้ หรือผมจำผิด
    cherry ทุกสีไม่ต้องยกหมดก็กดใหม่ได้อยู่แล้ว แต่ฟิลลิ่งการกด ยก จะต่างกันเท่านั้นเอง

ส่วนตัวเน้นกดตามจังหวะ รัวไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ค่ะเหะๆ กำลังสนใจ red switch อยุ่ค่ะเห็นว่าจังหวะเดียว มีแนะนำเพิ่มเติมบ้างไหมคะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks