Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกบอดร์ตระกูล ASUSTeK หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกบอดร์ตระกูล ASUSTeK หน่อยคับ

ผมกำลังจะเปลี่ยนบอดร์ใหม่อ่ะคับ บอดร์เก่าผมมันคือ M2V คับซึ้งตกรุ่นและทำอะไรไม่ได้เลยคับ oc ก้อไม่ได้ เลยจะถอยบอดร์ใหม่เหนเค้าบอกกันว่า ASUS เยนเลยจะลองใช้ดู แต่คอมที่บ้านก้อใช้ ASUS หมดอ่ะคับ สนใจบอด์ CROSSHAIR เหนสวยดีและเปนบอดร์สำหรับเล่นเกมส์ คับ แต่ไปดูโหมันของปี 2006 น่าจะนะคับ ซึ้ง โคดเก่าเลย แต่ก้อสวยเลยจะถามว่า มันยังมีขายไหมคับ และ ราคาประมานเท่าไหล่หรอคับ อืม และถ้าไม่มีขายและ จะถอยบอดร์ตัวไหนดีคับ แบบ คุ้มๆ เอาไว้เล่นเกมอย่างเดียวไม่ได้ทำอะไร คับ เอามาหลายราคาเลยนะคับ เอาอันคุ้มๆ ไว้เล่นเกม เจ่งๆ อะคับ และเจ้าตัว CROSSHAIR มันดีไหมคับ ถ้ายังมีขายอยู่ มันคุ้มไหมคับ และ ผมคิดถูคไหมถ้าถอยเจ้าน้องCROSSHAIR อ่ะคับ ถ้าคิดผิดยังไง ช่วยแนะนำด้วยนะคับ เอาไม่แพงมากคับ แต่คุ้ม
    และจะถามอะไรอีกอย่างนึงคับ คือมันดีกว่า M2V ไหม ดีกว่ามากไหม เหนมันเก่าพอกัน และ ตัวไหนเก่ากว่ากันหรอคับ ..
    ดันๆๆๆๆ นี่คับ http://www.asus.co.th/products.aspx?...83&modelmenu=1 เวปมัน ขอบคุนมากนะคับ

ขอบคุนมากนะคับที่เข้ามาช้วยผมเลือก ขอให้เจริญๆ ดันๆๆ อิอิ

Comment

ไม่ลอง asrock เหรอครับ ถูก + ลากไปได้ไกลนะครับ
      asrock n61p-s

Comment

Originally posted by ninomiya View Post
        ไม่ลอง asrock เหรอครับ ถูก + ลากไปได้ไกลนะครับ
        asrock n61p-s
        ดีปะคับ ผมไม่แน่ใจ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง บอดร์คับ

Comment

หาชิบใหม่ๆดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            หาชิบใหม่ๆดีกว่าครับ
            และแนะนำเปนตัวไหนดีหละคับ

Comment

M3A32-MVP Deluxe

Comment

M3A78-T
                หรือ
                M3A78-T Deluxe

ถ้าคุ้มๆ กับเงินที่เสียไป ก็ N61P-S หรือ AliveNF6P(G)-VSTA

Comment

Originally posted by jeabza1 View Post
                  M3A78-T
                  หรือ

ถ้าคุ้มๆ กับเงินที่เสียไป ก็ N61P-S หรือ AliveNF6P(G)-VSTA

แสดงว่าสองตัวบนที่ท่านบอกไม่คุ้มหรอครับ

Comment

Originally posted by jeabza1 View Post
                    M3A78-T
                    หรือ

แต่ผมใช้ กาดร์จอ Nvidia คับ ทำไงดี นี้มัน ati

Comment

ใช้ได้ครับ หุหุ
                      ดีด้วยคุ้มตังลากได้ไกล ถูก เอิ๊กๆ

Comment

ท่านเล่นน้ำด้วยนิคับ ตามลายเซ็นต์ใช่ม่ะท่าทางจะลากโหด
                        ถ้าจะให้เหมาะกะ X2 6000+ กะ 9600GT ก็คงต้องตามนี้คับ
                        Abit AX78 AMD 770 / SB600 Chipset = 3150.-
                        Abit AN78GS nVIDIA GeForce 8200 Chip =3500.-
                        รึว่างบถึงหน่อย
                        DFI LP DK 790FX-M2RS AMD 790FX/SB600 =5800.-
                        จัดไป แล้วลากมาโชว์กันด้วยเน้อ อิอิ
                        Attached Files

Comment

ใช้ Crosshair II เลย อิอิ หาเพื่อนใช้อยู่

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                            ท่านเล่นน้ำด้วยนิคับ ตามลายเซ็นต์ใช่ม่ะท่าทางจะลากโหด
                            ถ้าจะให้เหมาะกะ X2 6000+ กะ 9600GT ก็คงต้องตามนี้คับ
                            Abit AX78 AMD 770 / SB600 Chipset = 3150.-
                            Abit AN78GS nVIDIA GeForce 8200 Chip =3500.-
                            รึว่างบถึงหน่อย
                            DFI LP DK 790FX-M2RS AMD 790FX/SB600 =5800.-
                            จัดไป แล้วลากมาโชว์กันด้วยเน้อ อิอิ
                            ขอบคุณมากคับ และ มันดีป่ะคับ ลากไกลปะคับ

Comment

Originally posted by soul View Post
                              ใช้ Crosshair II เลย อิอิ หาเพื่อนใช้อยู่
                              แพงปะคับ

Comment

Working...
                              X