overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: มีปัญหากับ การ์ดจอ Asus 8600GT DDR3

OverclockZone Member

Exclamation มีปัญหากับ การ์ดจอ Asus 8600GT DDR3

ใหม้ที่เดียวกัน ทั้ง 2 ตัวเลย อย่าไปใช้นะครับ AGPของ Asus มันไม่ดี

เคลมก็ไม่ได้ เครียดคร้าบ ซื้อมา 2 เดือนเอง ไม่ได้ Clock ด้วย เพราะทำไม่เป็น Power ก็ อินิเม็ก 580 หวัด บอร์ด P5N32-E SLI

แล้วมันใหม้ได้อย่างไร แล้วทำไมมันใหม้ตรงนั้น ที่เดียวกันทั้ง 2 ตัวเลย อารายกันหว่า

เมื่อก่อนใช้ 7300 ของ ฟอร์สซ่า ไม่เห็นมีปัญหาเลย ใช้มาเป็นปี งงมาก

ดูรูปไปพลากๆ ก่อน เศร้า ครับ

ท่านใดพอรู้สาเหตุ ช่วยบอกด้วยนะครับผม
    Last edited by dns2004; 23 Oct 2008 at 17:31:52.

OverclockZone Member นายฮ้อยทมิฬ's Avatar

ง่ะ รุ่นเดียวกันกะที่ใช้อยู่เลย รายละเอียดไปไงมาไงครับท่าน

OverclockZone Member นายฮ้อยทมิฬ's Avatar

Quote Originally Posted by นายฮ้อยทมิฬ View Post
    ง่ะ รุ่นเดียวกันกะที่ใช้อยู่เลย รายละเอียดไปไงมาไงครับท่าน
    ของท่านตัว 256 ใช่ป่าวครับของผมตัว 512 มันไม่มีตัวกล่องสีดำๆอะ มันโล่งๆเลยตรงนั้น ใช้มา6-7 เดือนละยังปกติอยู่ จะเดี้ยงมั้ยเนี่ย 55+

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by นายฮ้อยทมิฬ View Post
    ตอนแรกๆ ก็ SLI เล่น Crysis เคลียแล้ว เล่น Crysis Warhead ต่อเลย

เล่นจนเคลียทั้ง 2 ภาคเลย เล่นแล้วเล่นอีกเป็นเวลา 2 อาทิตย์เเล้วก็เบื่อ เลยเล่น Cabal ต่อ

ก็เล่น Cabal อยู่ดีๆ ได้ยินเสียง แซ่ๆๆ พร้อมควัญ ไปแล้ว ตัวที่ 1 ถอดออกมา ใส่กล่อง

กะจะเอาไปเคลม ไม่รู้ว่าจะได้หรือปล่าว เหลืออยู่ 1 ตัว ย้ายไปใส่ slot ที่ 1 ยังกลัวอยู่ว่า Slot เสีย เลยไม่ได้เปิดคอม วันต่อมา ตัดสินใจเปิด ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เลยตั้งร้านขายของไว้แล้วไปเรียน กลับมาก็ยังดีอยู่ พอถึงกลางคืน ซัก 20.30 น. เสียงแซ่ พร้อมควัญ ออกมาอีกแล้วครับท่าน

เลยจับใส่กล่อง แล้ววันต่อมาส่งไปพร้อมกันเลย ตอนนี้ก็ใช้ 8500 อยู่ครับผม ซื้อต่อเพื่อนมา 1000 บาท ไม่มีปัญหา เล่น cabal เปิดทั้งวันทั้งคืน ไม่เป็นอะไรเลย จนถึงวันนี้ วันนี้เขาส่งของมา แล้วเขียนว่า ใหม้ เคลมไม่ได้ กำเลยครับท่าน

ของผม ตัว DDR3 256 M อะครับ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ทำไมไม่โทด Power PSU บ้างละครับ
    ของเเพงก็มีปัญหาได้

OverclockZone Member zazaman123's Avatar
    สันทราย-เชียงใหม่จ้า

ของผม gf 8600gt 256mbddr3 เล่นเกมพร้อมโหลดbit ไม่เป็นนะคับและตอนกลางคืนเปิดคอมทิ้งก็โหลดbit
    ปิดก็ตอนเช้าใช้มา10เดือนกว่าไม่เห็นเป็นไรเลย

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

โหะๆ ของ ผม 7300GS ตัวเก่า
    สุดตรีน เปิด มา 3 เดือน รี คอม ไม่เคยปิด ตลอด พาวเวอร์ซัพพลาย เน่า แต่เอาพัดลมเป่า จะ เล่นต่อได้
    โหะๆ เกือบ ปี เลยมั้งไม่ไช่ 3 เดือน โหลดทุกอย่าง ลงวินโดวใหม่ เกือบ ทุก เดือน

ขอบอก แรมใหม้ กับ ช่องแรม ไหม้ แต่
    ไช้ได้ -0-

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ไหม้น่ากลัวจังคับ

OverclockZone Member merlix's Avatar

เกิดได้หลายสาเหตุคับ ไม่ใช่จากกาดจออย่างเดียว

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

รุ่นนี้ใช้กับเครื่องโหลดบิต เปิดมันทั้งวันทั้งคืนเหมือนกัน ยังปกติสุขดี ไม่เคยมีอาการงอแงครับ ซื้อมาเกือบปีได้ รุ่น 512M DDR3

OverclockZone Member PGuSSo's Avatar

ของผม 8600GT 512m ใช้มาปีนึงเปิดคอมเดือนละ 29วัน โหลดบิทไม่พังครับ

สงสัย คอมท่านจะเสียที่อย่างอื่นรึเปล่าครับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

AGPด้วย หุหุ

OverclockZone Member icxnews555's Avatar
    หมู่บ้านสัมมากร เขตสะพานสูง กรุงเทพมหานคร

แต่งหน้าศพแล้วเคลมครับ 555+

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

23 Oct 2008, 17:26

ปีกว่าละครับท่าน ขุดมาซะงั้น อิอิ

Bookmarks

Bookmarks