Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง กะ ผลทดสอบ ช่วยด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง กะ ผลทดสอบ ช่วยด้วยค่ะ

คือ oc cpuที่บัส 390 ไฟ 1.35 ปรับให้เป็นอัตรา 1:1 ตามขั้นตอนที่เซียนๆทั้งหลายแนะนำแต่ทำไมได้คะแนนเทสต่างๆเช่า davil may cry และ ตู้ปลา ต่ำกว่าเดิมเกือบครึ่งนึง ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นค่ะ ตอนแรกนึกว่ากราด์เสียลงไดร์เวอร์ใหม่ก็ยังไม่หาย เลยปรับลองแบบไม่ oc(บัสปกติ ดู ปรากฎว่าผลเทสดีขึ้นมาเท่าเดิม งงมากเลยค่ะ

แล้วพอปรับมาเป็นแบบ oc ที่บัส 370 ไฟ 1.28 (ไฟเดิมๆเหมือนก่อนoc) ก็ได้คะแนนเยอะสุดค่ะเยอะกว่าค่ะ(ปกติก็น่าจะเป็นอย่างงั้น)

การทดสอบทุกครั้งที่ความละเอี่ยดเท่ากันหมดนะค่ะ
    CPU E6300
    RAM KINGMAX 4 G แถวละ 1
    VGA 9600 GSO
    MB ASUS P5B
    CPU COOLER TRUE BLACK 12O

ตอน oc ไม่ได้ปรับไฟอะไรเพิ่มนะค่ะ นอกจาก cpu กะทดแรม

ตอน oc เทสกะโปรแกรม occt ค่ะ

พี่ๆช่วยด้วยนะค่ะไม่รู้ว่าทำอะไรผิดงงมากๆ

ถ้าอยากรู้เป็นเพราะอะไร pm เบอร์โทรมาครับ ผมจะบอกให้ อิอิ

เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นครับ oc ไม่เสถียร

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ถ้าอยากรู้เป็นเพราะอะไร pm เบอร์โทรมาครับ ผมจะบอกให้ อิอิ

เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นครับ oc ไม่เสถียร

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

เอ๊ะ!! อะไรอยู่บนหัวครับ
        อิอิ
        ล้อเล่นน่ะครับ

Comment

ไฟcpuไม่พองาย - -*

Comment

แล้ว่มีวิธีแก้ยังไงค่ะ ต้องเพิ่มไฟใน cpu หรือว่ากราด์จอ หรือว่าได้แค่นี้แล้วเพราะอุปกรณ์ไม่ค่อยดีนัก

ป.ล.ลืมบอกไปใช้ psu ของ ซิลเวอร์สโตร์ รุ่นที่มีปัญหากันเยอะๆอะค่ะ(จำชื่อไม่ได้)

Comment

ก็ต้องค่อยๆไล่ไฟดูเอาครับ แต่ถ้า 400*7 นี่เพิ่มไฟอย่างมากก็ 1 สเต็บครับ หรืออาจไม่ต้องเพิ่มเลย

Comment

เนียน คิคิ...

Comment

ถ้าปรับไฟน้อยกว่า 1.35 มานจะบูตไม่ขึ้นอ่ะค่ะ

Comment

แปลกดีครับ 1.35 นี่ผมเคยเล่น แตะๆ 500*7 เลยครับ

หรืออาจะเป็นที่บอร์ดหว่า เพราะ P5B มันลากไม่ขึ้นมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว

Comment

ผมไม่ได้ปรับไฟอะไรทั้งนั้น (ปรับไม่เป็น) แต่ Clock ไปแบบนี้.....ท่านใดทราบ วิธีเซฟ ภาพ การทดสอบ 3DMARK06 ช่วยบอกทีครับ...ได้คะแนน 14000up ตัวตามลายเซ็น

.
                      Attached Files
                      Last edited by usatit; 25 Oct 2008, 09:39:25.

Comment

Working...
                      X