overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: 9600gso กับ power supply แบบบ้านๆ

OverclockZone Member

Default 9600gso กับ power supply แบบบ้านๆ

550 watts เก๊ ไฟ12v มีเฟสเดียว พอจะถูๆไถๆมั้ยอะครับ
    ตอนนี้ใช้ AthlonX2 5200+ แรม2แถว กะฮาร์ดดิส2ลูก
    ปล. อันนี้เพื่อนฝากถาม เพราะผมกะลังจะสอย8600 gt แล้ว

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ใช้ได้ครับ แต่ควรเก็บตังไว้เปลี่ยนด้วย

dordeg's Avatar

ผมเคยลองกะDelta350W ยังไหวนะ
    ตามลายเซนอะแต่เปลี่ยนการ์ดจอเป็นGalaxy9600GSO

แต่ตอนนี้ผมใช้PSU ติดเคสTsunami 450 WATT ก็เอาอยู่นะคับ
    Last edited by dordeg; 23 Oct 2008 at 21:18:41.

immortalpao's Avatar

เล่นแต่ของแรง T-T

OverclockZone Member sornet's Avatar

มาดูลาดเลา

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ของผมก็ไฟ 12 เฟสเดี่ยวจับกับ 9800GTX+ คับ สบายๆๆๆ
    ผมใช้ Enermax 460 w คับ 2 Fan

OverclockZone Member clashlove's Avatar

ทำไม Gview Titanium Max 500W ของผมเอาไม่อยู่อะ เล่น crysis สักพักดับกลางอากาศเลย

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

Gview Titanium Max 500W มันห่วยกว่า ดีลัก ที่ราคาไม่ถึง พันอีกครับ

OverclockZone Member

แล้ว Tsunami 580 W(เก๊) จะเอาอยู่มั้ย ถ้าได้จะอยู่นานแค่ไหนอะเนี่ย 55

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

Icute ตอนนี้กำลังเทพ

OverclockZone Member Bongbank's Avatar
    Lat Phrao, Bangkok

Delux 450 watt นี่รอดไหมครับ อยากหาคนช่วยคอนเฟิม

dordeg's Avatar

Quote Originally Posted by Bongbank View Post
    Delux 450 watt นี่รอดไหมครับ อยากหาคนช่วยคอนเฟิม
    ผมว่ารอดแต่ปริ่มๆรึป่าวไม่รู้นะ

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

มาดูเลาลาด

OverclockZone Member clashlove's Avatar

วันนี้ผมว่าจัฃะไปเปลียนPSUดู ที่ร้านมี Delux 450 watt กะ 500วัตต์ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี

OverclockZone Member pumpper's Avatar

Quote Originally Posted by clashlove View Post
    วันนี้ผมว่าจัฃะไปเปลียนPSUดู ที่ร้านมี Delux 450 watt กะ 500วัตต์ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี
    ก็เอา 500 ไปเลยครับ เผื่ออนาคต

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

ใช้ได้ครับ
    แต่ไม่รู้จะใช้ได้นานแค่ไหน

OverclockZone Member burmkung's Avatar

สำหรับทุกท่านที่อยากเล่นของแรง แต่ใช้ PSUวัตหลอก ผมแนะนำให้เปลี่ยนดีกว่าครับ บางตัวก็ใช้ได้ก็จริงอยู่ แต่ถ้าเกิดพีคขึ้นมา อะไรจะเกิดขึ้นกับเครื่องคุณก็ไม่รู้ ถ้าโชคดีก็แค่เครื่องดับ แล้วเกิดโชคร้ายขี้นมาล่ะ อะไรจะเกิดขึ้น ผมไม่อยากให้การประหยัดเงินแค่พันกว่าบาท ต้องมารบกวนหัวใจของนักเล่นเกมส์ทุกๆท่านเลย เปลี่ยนเถอะ เชื่อดิ แล้วคุณจะใช้เครื่องคอมของคุณได้สบายใจกว่ากันเยอะเลย

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

Quote Originally Posted by burmkung View Post
    สำหรับทุกท่านที่อยากเล่นของแรง แต่ใช้ PSUวัตหลอก ผมแนะนำให้เปลี่ยนดีกว่าครับ บางตัวก็ใช้ได้ก็จริงอยู่ แต่ถ้าเกิดพีคขึ้นมา อะไรจะเกิดขึ้นกับเครื่องคุณก็ไม่รู้ ถ้าโชคดีก็แค่เครื่องดับ แล้วเกิดโชคร้ายขี้นมาล่ะ อะไรจะเกิดขึ้น ผมไม่อยากให้การประหยัดเงินแค่พันกว่าบาท ต้องมารบกวนหัวใจของนักเล่นเกมส์ทุกๆท่านเลย เปลี่ยนเถอะ เชื่อดิ แล้วคุณจะใช้เครื่องคอมของคุณได้สบายใจกว่ากันเยอะเลย
    ช่วยแนะนำด้วยสิครับ วัตเต็ม ยี่ห้ออะไรดี ควรใช้แบบกี่วัต จักขอบคุนมาก

OverclockZone Member tumzeedza's Avatar

ให้ ผมพุดจิง ๆ น่ะ ถ้า ใช้ psu แบบ บ้าน ๆ อ่ะ ที่ คุณเหน มัน 450 w อ่ะ ผมลองวัดจิง ๆ แลว้ ก็ ประมาณ 200
    บางอันไม่ถึงด้วยครับ ไอ้ psu พวกนี้ เอาย่างเก่งเลย น่ะครับ ก็ Hdd 1 ตัว Cd Rom 1 พัดลม เคส 2 แล้วก็ เมนบอร์ด ธรรมดาๆ กาณืด จอ ก้ พวก ต่ำ กว่า 8500 ลงไป นี่ เอาไหว

แต่ถ้า ดัน ฝืน ไป กว่า นี้ ผม บอกไว้ก่อน มันจะพังงทีล่ะอย่าง อย่างแรก เลย น่ะ Hdd ไป แน่ ๆ เพราะ ยิ่ง ต่อ พว่ง 2 ลูก นี่ ไฟ ไม่พอ หรอกครับ เปิด เคืร่อง อาจจะติดเล่นได้ ปกติ แต่ มันสง่ผล ครับ มันจ่ายไฟ ไม่เต็มตลอด ขาดบ้าง (ขาดนี่ไม่ไช่ดับน่ะครับ คือ มัน จ่าย แบบ น้อย ๆ มาก ๆ สลับ ๆ กัน ทำให้ ฮาร์ดดิสมันรวนครับ)

เอาให้ ผม แนะนำ เลย สำหรับ คนที่อยากเล่นเกม น่ะ ซื้อการืดจอ รุ่นที่คิด ว่า เกมเราจะรับได้พอ ไม่ต้องเทพ ครับ
    เกม ทั่ว ๆ ไป ที่ออกมา ผม ว่า 8800GT กะ 9800 GT Ati ก็ 3650 4850 ก็ พอครับนี่ พอแล้ว น่ะ รับได้ pus นี่ เอา กลาง ๆ ก็ พวก กิกกาไบsuper หรือ u38 หรือ icute ออกใหม่ครับ 2600 เอง

อย่า เอา อุปกรของเราไป เสี่ยง กับ psu แบบนั้นเลย ครับ เชื่อ ผม

OverclockZone Member tumzeedza's Avatar

ครับ icuter ได้ 80+ ด้วยน่ะครับ ราคา ย่อม เยา ผม ฟันธง ดีแน่ๆ เล่นเอา คนซือ้ tagan เปลีย่นใจไป หลาย คน เพระมาน ถูกมาก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks