overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member kitti3's Avatar

Cool การติดต่อปัญหาอินเตอร์เน็ทกับ 3BB เทพจริง บริการดีจัง

3BB เทพจริง บริการดีจัง

ย้ำว่าเวลาเน็ทมีปัญหาให้ไปโพสในเวบนะครับ ไวมาก โพสตอน 14.00 ตอน 20.00 โทรมานัดให้ช่างเข้าซ่อมแซมวันวันรุ่งขึ้นตอน 12.00 เลย ช่างจัดการตรวจสอบ ซ่อมแซม 20 นาที จบใช้เน็ทได้ปกติเลย ไม่ถึง 24 ชั่วโมงครับ จัดการไวจริงๆ
    ไม่รู้จะเมพไปไหนว่าจะย้ายค่ายก็เกรงใจเพราะบริการดีจริงๆกับ 3BB

ย้ำนะย้ำ เวลามีปัญหาเน็ท 3BB อย่าโทรไปมันช้า น่าจะเพราะคนโทรไปเยอะ ให้ไปโพสปัญหาในระบบ User Member ดีกว่ามาก
    ผมไม่ใช่หน้าม้าแต่อย่างใด มันจริงทุกประการ เป็นลูกค้า 3bb มาจะ 4 ปีละ

เซงเรื่องเดียว เมื่อไหร่จะ UP Speed ขึ้นซะกะทีครับ ชาวบ้านเขาไปกันไกลแล้วน้า
    Last edited by kitti3; 20 Oct 2015 at 11:37:55.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    สงบสุข & สันโดษ

อยากให้เอาระบบตรวจสอบยอด ด้วยรหัสลูกค้ากลับมามากกว่า

ให้ Log in ตลอด จะทำให้ยุ่งยากทำไมเนี่ย แบบเดิมก็ดีอยู่แล้ว -*-

OverclockZone Member biggyjung's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    อยากให้เอาระบบตรวจสอบยอด ด้วยรหัสลูกค้ากลับมามากกว่า

ให้ Log in ตลอด จะทำให้ยุ่งยากทำไมเนี่ย แบบเดิมก็ดีอยู่แล้ว -*-
    http://110.164.199.122/bill/

เชคได้เลยครับ กรอก acc no. ได้เลย ไม่ต้อง login เสียเวลาครับ แต่ต้องตรงกับเนตที่เราใช้ด้วยนะครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    สงบสุข & สันโดษ

อ้อขอบคุณคับ ต้องพิมพ์แบบนั้นหรือ

ผมกดตรงนี้

แล้วมันก็ขึ้นงี้น่ะ -*- สรุปลิ้งค์เน่า ?

Cr101's Avatar
    เชียงราย-สุราษฎร์ CEI-URT 099-2424559

OverclockZone Member

User Memberที่ไหน งงมาก

ผมก็แจ้งแบบนี้ละครับ รอนานมากก็ไม่มีใครโทรมา จนได้โทรไปบอกเอง 2-3 รอบถึง มีการติดต่อมา ครบปี บาย เลิกกัน

OverclockZone Member kitti3's Avatar

https://www.3bb.co.th/3bb/member/login
    Quote Originally Posted by sawatha View Post
    User Memberที่ไหน งงมาก

Quote Originally Posted by mahamodo View Post
    ผมก็แจ้งแบบนี้ละครับ รอนานมากก็ไม่มีใครโทรมา จนได้โทรไปบอกเอง 2-3 รอบถึง มีการติดต่อมา ครบปี บาย เลิกกัน
    อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน ผมแจ้งแบบนี้ มา 5 ครั้งแล้ว แต่ละครั้งไม่เกิน 10 ชั่วโมงก็ติดต่อกลับมาเลยครับ
    เพราะ เขาโทรมาหาผมตอน 2 ทุ่ม ผมยังถามเลยว่าทำงาน 24 ชั่วโมงเลยเหรอครับ เขาตอบว่า 6.00น-23.00น. ครับ
    Last edited by kitti3; 20 Oct 2015 at 11:42:00.

ผมอยู่ลพบุรี บริการดีเหมือนกันครับ แต่อยากย้ายไป TOT 20/7 เพราะไม่อัพให้ซักทีเนี่ยแหละ

ผมรอ AIS ขยายพื้นที่ จะได้จัด 50/20 mb ไปเลย จบ
    Quote Originally Posted by krit_oasis View Post
    ผมอยู่ลพบุรี บริการดีเหมือนกันครับ แต่อยากย้ายไป TOT 20/7 เพราะไม่อัพให้ซักทีเนี่ยแหละ
    TOT ชื่อเสียงด้านการออกนอกแย่ เลยกลัวๆครับ เพราะผมก็จะเล่นพวกเกมส์ Inter อยู่

สิ้นเดือนนี้ Tree a Savior กับ Blad & Soul เตรียมเปิด Close Beta ทั้งคู่ สมัคร ID เตรียมเป็น Beter แล้วด้วย อิอิ
    Last edited by kitti3; 21 Oct 2015 at 11:45:34.

ปีนี้ 3bb ไม่มีโปรเซอร์ไพรส์เรียกลูกค้าเลยแฮะ

OverclockZone Member subwoofer9's Avatar
    อุดมสุข เซ็นทรัลบางนา ซีคอน

ยกเลิก 3 bb ไปตั้งแต่วันที่ 9 /10 /2558 ป่านนี้ยังมีสัญญาณอยู่เลย กลัวสิ้นเดือนจะมาเก็บตังอีก

เปลี่ยนไปใช้ True 30/3 M. เพราะ 3 bb ไม่อัพสปีดเลย

true ไปติดต่อจะใช้เน็ทพูดไม่รู้เรื่อง พนักงานมันเทรนมาบ้างป่าว ไม่เอาแมร่งเดียวมีปัญหาจะคุยกันไม่รู้เรื่องแน่นอน

แล้วใครๆๆก็บอกว่าช่วง 18.00-22.00 น. เน็ทจะดาว ซึ่งมันก็เป็นเวลาที่ผมใช้เน็?นั้นแหละ เลย 3BB ดีกว่า ใช้มากี่ปีมันก็ไม่ดาว

ผมรอแต่ AIS มันขยายละ จัด 50/20 ไปเลยจบ
    Last edited by kitti3; 24 Oct 2015 at 10:43:42.

parasamon's Avatar
    สายไหม / คลอง 1-4 ลำลูกกา / zeer / รังสิต 0919644219

แจ้ง Online ไวกว่าโทรจริงครับ

OverclockZone Member animeangel's Avatar
    Phutthabucha 38 , Bangkok

ใช้เน็ทในเมืองไทยมา ไม่มีเจ้าไหนเสถียร + บริการรวดเร็วแบบ 3BB แล้วครับ ติดอย่างเดียว แพงกว่าชาวบ้านไปหน่อยนึง

ผมย้ายค่ายมา True เพราะราคาถูกกว่า แต่บอกเลยครับ คุณภาพ but sop มาก เน็ท 30 เม็ก ใช้จริงได้แค่ 10 ปลาย - 20 ต้น ออกนอกนี่ไม่ต้องพูดถึง 10 กว่าๆก็หรูแล้ว แถมโทรไปพนักงานบางคนก็กวน teen

ติดใหม่ๆ 2 เดือนแรก เห็นเน็ทช้าแปลกๆ เลยโทรไปเช็คละเอียด แม่มปล่อยเน็ทผมมาแค่ 18/2 เม็ก ทั้งๆที่โปรตอนสมัครระบุ 30/3 ชัดเจน แถมไม่มีการชดเชยใดๆ

ผมบอกเลย ถ้าครบปีเมื่อไหร่ ค่ายนี้ไม่มีวันได้กินตังผมอีกตลอดชีวิตแน่นอน ผมยอมจ่ายแพงแต่มั่นใจ ดีกว่าจ่ายถูกแล้วห่วย
    Last edited by animeangel; 28 Oct 2015 at 10:32:51.

3BB ยกเลิกสัญญาแล้ว สัญญาณเน็ทจะถูกตัดวันที่ 15(หรือ 12 จำไม่ได้ เพราะเคยยกเลิกเพราะย้ายที่อยู่แล้วค่อยไปติดใหม่อีกที่นึง) ของเดือนถัดไปครับ
    Quote Originally Posted by subwoofer9 View Post
    ยกเลิก 3 bb ไปตั้งแต่วันที่ 9 /10 /2558 ป่านนี้ยังมีสัญญาณอยู่เลย กลัวสิ้นเดือนจะมาเก็บตังอีก

เปลี่ยนไปใช้ True 30/3 M. เพราะ 3 bb ไม่อัพสปีดเลย
    Last edited by kitti3; 28 Oct 2015 at 11:18:07.

ผมก็จะวัดดวงกับ AIS นี่แหละครับ
    ถ้าเกิด AIS ไม่ได้เรื่อง ในประเทศแผ่นดินนี้คงมีแต่ 3bb ที่ดีสุดละ

TOT True ตัดทิ้งไปละกัน
    CAT ใน กทม. ถือว่าติดต่อยุ่งยากและลำบากครับน่าจะเลี่ยงดีกว่า
    Quote Originally Posted by animeangel View Post
    ใช้เน็ทในเมืองไทยมา ไม่มีเจ้าไหนเสถียร + บริการรวดเร็วแบบ 3BB แล้วครับ ติดอย่างเดียว แพงกว่าชาวบ้านไปหน่อยนึง

ผมย้ายค่ายมา True เพราะราคาถูกกว่า แต่บอกเลยครับ คุณภาพ but sop มาก เน็ท 30 เม็ก ใช้จริงได้แค่ 10 ปลาย - 20 ต้น ออกนอกนี่ไม่ต้องพูดถึง 10 กว่าๆก็หรูแล้ว แถมโทรไปพนักงานบางคนก็กวน teen

ติดใหม่ๆ 2 เดือนแรก เห็นเน็ทช้าแปลกๆ เลยโทรไปเช็คละเอียด แม่มปล่อยเน็ทผมมาแค่ 18/2 เม็ก ทั้งๆที่โปรตอนสมัครระบุ 30/3 ชัดเจน แถมไม่มีการชดเชยใดๆ

ผมบอกเลย ถ้าครบปีเมื่อไหร่ ค่ายนี้ไม่มีวันได้กินตังผมอีกตลอดชีวิตแน่นอน ผมยอมจ่ายแพงแต่มั่นใจ ดีกว่าจ่ายถูกแล้วห่วย

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

เสียตรงปริมาณที่จ่ายได้น้อยกว่าชาวบ้านเขานี่แหละ
    แต่ผมชอบตรง support มากเลย เคยมีปัญหาเน็ตปกติทุกอย่าง แต่เล่นเกมส์นอกแล้วแลคมาก ถึงกับเข้าไม่ได้ก็มี เป็นเกมส์เดียวด้วย แต่ถ้าเข้าเล่นได้ก็จะลื่นไปเลย

เลยไปเขียนเรื่องในเว็บส่งไป วันรุ่งขึ้นเป็นคอลเซนเตอร์โทรมาก่อน ถามรายละเอียดเพิ่มเติม ไม่ได้ส่งช่างมาเพราะแจ้งไปคือเน็ตไม่ได้เสียที่ฝั่งผม
    เย็นๆมีฝ่ายเทคนิคโทรสอบถามเกี่ยวกะไอพี พอร์ท ของเกมส์ พอตกดึกก็ลองเล่นดูสรุปหายแลค เล่นลื่นมากๆ ตอนเช้าๆของอีกวันก็มาแจ้งว่าแก้ไขแล้ว ถ้าเป็นอีกให้แจ้งไปอีกที

อาการหายอยู่ 2-3 เดือนก็เป็นอีก แจ้งก็หาย แต่เป็นบ่อยไปหน่อยเลยไปใช้ทีโอทีแทนเกือบปี

Bookmarks

Bookmarks