Announcement

Collapse
No announcement yet.

การติดต่อปัญหาอินเตอร์เน็ทกับ 3BB เทพจริง บริการดีจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การติดต่อปัญหาอินเตอร์เน็ทกับ 3BB เทพจริง บริการดีจัง

3BB เทพจริง บริการดีจัง

ย้ำว่าเวลาเน็ทมีปัญหาให้ไปโพสในเวบนะครับ ไวมาก โพสตอน 14.00 ตอน 20.00 โทรมานัดให้ช่างเข้าซ่อมแซมวันวันรุ่งขึ้นตอน 12.00 เลย ช่างจัดการตรวจสอบ ซ่อมแซม 20 นาที จบใช้เน็ทได้ปกติเลย ไม่ถึง 24 ชั่วโมงครับ จัดการไวจริงๆ
    ไม่รู้จะเมพไปไหนว่าจะย้ายค่ายก็เกรงใจเพราะบริการดีจริงๆกับ 3BB

ย้ำนะย้ำ เวลามีปัญหาเน็ท 3BB อย่าโทรไปมันช้า น่าจะเพราะคนโทรไปเยอะ ให้ไปโพสปัญหาในระบบ User Member ดีกว่ามาก
    ผมไม่ใช่หน้าม้าแต่อย่างใด มันจริงทุกประการ เป็นลูกค้า 3bb มาจะ 4 ปีละ

เซงเรื่องเดียว เมื่อไหร่จะ UP Speed ขึ้นซะกะทีครับ ชาวบ้านเขาไปกันไกลแล้วน้า
    Last edited by kitti3; 20 Oct 2015, 11:37:55.

อยากให้เอาระบบตรวจสอบยอด ด้วยรหัสลูกค้ากลับมามากกว่า

ให้ Log in ตลอด จะทำให้ยุ่งยากทำไมเนี่ย แบบเดิมก็ดีอยู่แล้ว -*-

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      อยากให้เอาระบบตรวจสอบยอด ด้วยรหัสลูกค้ากลับมามากกว่า

ให้ Log in ตลอด จะทำให้ยุ่งยากทำไมเนี่ย แบบเดิมก็ดีอยู่แล้ว -*-
      http://110.164.199.122/bill/

เชคได้เลยครับ กรอก acc no. ได้เลย ไม่ต้อง login เสียเวลาครับ แต่ต้องตรงกับเนตที่เราใช้ด้วยนะครับ

Comment

อ้อขอบคุณคับ ต้องพิมพ์แบบนั้นหรือ

ผมกดตรงนี้

แล้วมันก็ขึ้นงี้น่ะ -*- สรุปลิ้งค์เน่า ?

Comment

Comment

User Memberที่ไหน งงมาก

Comment

ผมก็แจ้งแบบนี้ละครับ รอนานมากก็ไม่มีใครโทรมา จนได้โทรไปบอกเอง 2-3 รอบถึง มีการติดต่อมา ครบปี บาย เลิกกัน

Comment

https://www.3bb.co.th/3bb/member/login
                Originally posted by sawatha View Post
                User Memberที่ไหน งงมาก

Originally posted by mahamodo View Post
                ผมก็แจ้งแบบนี้ละครับ รอนานมากก็ไม่มีใครโทรมา จนได้โทรไปบอกเอง 2-3 รอบถึง มีการติดต่อมา ครบปี บาย เลิกกัน
                อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน ผมแจ้งแบบนี้ มา 5 ครั้งแล้ว แต่ละครั้งไม่เกิน 10 ชั่วโมงก็ติดต่อกลับมาเลยครับ
                เพราะ เขาโทรมาหาผมตอน 2 ทุ่ม ผมยังถามเลยว่าทำงาน 24 ชั่วโมงเลยเหรอครับ เขาตอบว่า 6.00น-23.00น. ครับ
                Last edited by kitti3; 20 Oct 2015, 11:42:00.

Comment

ผมอยู่ลพบุรี บริการดีเหมือนกันครับ แต่อยากย้ายไป TOT 20/7 เพราะไม่อัพให้ซักทีเนี่ยแหละ

Comment

ผมรอ AIS ขยายพื้นที่ จะได้จัด 50/20 mb ไปเลย จบ
                    Originally posted by krit_oasis View Post
                    ผมอยู่ลพบุรี บริการดีเหมือนกันครับ แต่อยากย้ายไป TOT 20/7 เพราะไม่อัพให้ซักทีเนี่ยแหละ
                    TOT ชื่อเสียงด้านการออกนอกแย่ เลยกลัวๆครับ เพราะผมก็จะเล่นพวกเกมส์ Inter อยู่

สิ้นเดือนนี้ Tree a Savior กับ Blad & Soul เตรียมเปิด Close Beta ทั้งคู่ สมัคร ID เตรียมเป็น Beter แล้วด้วย อิอิ
                    Last edited by kitti3; 21 Oct 2015, 11:45:34.

Comment

ปีนี้ 3bb ไม่มีโปรเซอร์ไพรส์เรียกลูกค้าเลยแฮะ

Comment

ยกเลิก 3 bb ไปตั้งแต่วันที่ 9 /10 /2558 ป่านนี้ยังมีสัญญาณอยู่เลย กลัวสิ้นเดือนจะมาเก็บตังอีก

เปลี่ยนไปใช้ True 30/3 M. เพราะ 3 bb ไม่อัพสปีดเลย

Comment

true ไปติดต่อจะใช้เน็ทพูดไม่รู้เรื่อง พนักงานมันเทรนมาบ้างป่าว ไม่เอาแมร่งเดียวมีปัญหาจะคุยกันไม่รู้เรื่องแน่นอน

แล้วใครๆๆก็บอกว่าช่วง 18.00-22.00 น. เน็ทจะดาว ซึ่งมันก็เป็นเวลาที่ผมใช้เน็?นั้นแหละ เลย 3BB ดีกว่า ใช้มากี่ปีมันก็ไม่ดาว

ผมรอแต่ AIS มันขยายละ จัด 50/20 ไปเลยจบ
                          Last edited by kitti3; 24 Oct 2015, 10:43:42.

Comment

แจ้ง Online ไวกว่าโทรจริงครับ

Comment

ใช้เน็ทในเมืองไทยมา ไม่มีเจ้าไหนเสถียร + บริการรวดเร็วแบบ 3BB แล้วครับ ติดอย่างเดียว แพงกว่าชาวบ้านไปหน่อยนึง

ผมย้ายค่ายมา True เพราะราคาถูกกว่า แต่บอกเลยครับ คุณภาพ but sop มาก เน็ท 30 เม็ก ใช้จริงได้แค่ 10 ปลาย - 20 ต้น ออกนอกนี่ไม่ต้องพูดถึง 10 กว่าๆก็หรูแล้ว แถมโทรไปพนักงานบางคนก็กวน teen

ติดใหม่ๆ 2 เดือนแรก เห็นเน็ทช้าแปลกๆ เลยโทรไปเช็คละเอียด แม่มปล่อยเน็ทผมมาแค่ 18/2 เม็ก ทั้งๆที่โปรตอนสมัครระบุ 30/3 ชัดเจน แถมไม่มีการชดเชยใดๆ

ผมบอกเลย ถ้าครบปีเมื่อไหร่ ค่ายนี้ไม่มีวันได้กินตังผมอีกตลอดชีวิตแน่นอน ผมยอมจ่ายแพงแต่มั่นใจ ดีกว่าจ่ายถูกแล้วห่วย
                              Last edited by animeangel; 28 Oct 2015, 10:32:51.

Comment

Working...
                              X