ขอสอบถามครับ ผมใช้ notebook samsung NP350V4X
ผมซื้อ battery notebook เทียมมาจากแอดไวด์มาใช้เป็นแบตสำรอง เพราะแบตแท้มากับเครื่องเริ่มจะไม่เก็บไฟแล้ว
เวลาชาร์ตแบตแท้ ชาร์ตเต็ม ไฟสถานะแสดงการชาร์ตแบต จะเปลี่ยนจาก ไฟส้ม เป็นไฟเขียว(สำหรับแบตแท้)
แต่พอใช้แบทที่ซื้อมาใหม้ ที่เป็นแบตเทียม จากแอดไวด์เวลาชาร์เป็นไฟสีส้ม แต่เวลาชาร์ตเต็มจะเป็นไฟกระพริบสีส้ม ไม่เปลี่ยนเป็นสีเขียว
อยากสอบถามว่ามีวิธีแก้รึป่าวครับ แล้วถ้าปล่อยไว้เครื่องจะเป็นอะไรรึป่าวครับ

ขอบคุณครับ