Announcement

Collapse
No announcement yet.

file สีฟ้าในโปรแกรมคืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• file สีฟ้าในโปรแกรมคืออะไร

ตามภาพอ่ะครับที่มันตัวหนังสือสีฟ้าล้างfileอ่ะครับแก้ยังไงครับ
    Attached Files

มันคือการประหยัดพื้นที่ของไฟล์ที่ไม่ค่อยได้ใช้งาน ซึ่งมันจะเป็นตอนคุณเลือกตามรูป หรือทำ disk cleanup
    Attached Files
    Last edited by TaO_OaT; 23 Oct 2008, 18:21:49.

Comment

จากข้างบน มันจะทำอะไรกับไฟลอ่ะครับ ...ย่อ หรือ ไฮไลท์ไว้ ... หรือลบ - -...

Comment

ตามนั้น (เนียน) ไม่ต้องลบครับ ปกติ

Comment

ย่อขนาดไฟล์ครับ คล้าย ๆ ใช้ wiinzip หรือ winrar อารายประมาณนี้ แน่นอน มันดีตรงที่ประหยัดพื้นที่ครับ จะทำทั้ง hdd เลยก็ได้ครับ แต่อืด ไฟล์ใช้ได้ปกติ ๆ ไม่ต้องไปทำอะไรมัน

Comment

ถ้าเป็น jpeg จะเสียความคมชัดไหมอะฝ
            ??

Comment

ไม่ครับ ไม่เสียอะไรเลยนอกจากต้องขยายไฟล์ก่อนใช้ windows ทำเอง เหมือนเรา zip ไฟล์ แล้วขยายไฟล์กลับมาเหมือนเดิม

Comment

สงสัยมานานแล้ว ขอบคุณมากค้าบ

Comment

โอ้ว สงสัยเหมือนกัน เคยส่งรูป ไฟล์สีฟ่าๆไปให้คนอื่นดู เค้าบอกว่าไวรัส ช๊อคเลย ดีนะผมไม่เชื่อ ไม่งั้นลบไปหมดแล้ว

Comment

ตามนี้

edit : ไม่ได้หมายความว่ามันถูกลบออกไปนะ แค่ เปลี่ยนจากสีฟ้าเป็นสีปกติเท่านั้นเอง

Comment

Working...
                    X