Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม Dac หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม Dac หน่อยครับ

สอบถามเรื่อง Dac ครับจะหามาใช้กับ Q Acoustics BT3 ไปเจอ iFi Audio micro iDAC

แต่เห็นขึ้นชื่อว่าใช้สำหรับ Headphone สามารถทำไปใช้กับลำโพงได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

หรือตอนนี้ผมเล็ง Asus STX II ไว้อีกตัวครับ

Comment

ใช้ได้ครับ

ผมก็ใช้ตัว Nano iDSD ต่อกับ AVR อยู่

ป.ล. ตอนนี้มี iDAC2 ที่รองรับ 32bit/384KHz, DSD ออกมาแทนแล้ว ตัวเก่าก็เลยลดราคา

http://ifi-audio.com/portfolio-view/micro-idac2/

Comment

iFi Audio micro iDAC ใช้ Sabre ES9023 DAC เคยฟังแต่กับหูฟัง เกือบจะซื้อแล้วเหมือนกันครับ

แล้ว Asus STX II เสียงต่างกับ ตัวแรก เยอะมั้ยครับ

Comment

ท่าน Romeo ต่อเข้าช่อง Optic หรือเปล่าครับ มันมี Dac ในตัวอยู่แล้วแหละ

แต่ถ้าท่านอยากได้ Dac แยก ผมว่า เสียงที่ได้ดีขึ้นไม่มากหรอกครับ ถึงแม้ว่าจะใช้ DAC ตัว 4-5 หมื่นก้อตาม (จากประสบการณ์ตัวเองล้วนๆ)

เพราะถ้าจะให้เสียงดีขึ้นเห็นชัดๆ คงต้องเปลี่ยนยกชุดเลย

ลำพังเสียง Q Acoustics BT3 ก้อดีอยู่แล้วนะคับ...

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
            ท่าน Romeo ต่อเข้าช่อง Optic หรือเปล่าครับ มันมี Dac ในตัวอยู่แล้วแหละ

แต่ถ้าท่านอยากได้ Dac แยก ผมว่า เสียงที่ได้ดีขึ้นไม่มากหรอกครับ ถึงแม้ว่าจะใช้ DAC ตัว 4-5 หมื่นก้อตาม (จากประสบการณ์ตัวเองล้วนๆ)

เพราะถ้าจะให้เสียงดีขึ้นเห็นชัดๆ คงต้องเปลี่ยนยกชุดเลย

ลำพังเสียง Q Acoustics BT3 ก้อดีอยู่แล้วนะคับ...
            ลองแล้ว Dac ในตัวก็ตามที่รีวิวครับเสียงจะออกขุ่นๆหน่อย แต่ต่อกับ Asus STX เสียงใสขึ้นมาหน่อยครับ

Comment

Originally posted by romeo View Post
              ลองแล้ว Dac ในตัวก็ตามที่รีวิวครับเสียงจะออกขุ่นๆหน่อย แต่ต่อกับ Asus STX เสียงใสขึ้นมาหน่อยครับ
              ถ้าลองแล้วเสียงที่ได้มาคุ้มค่าการลงทุนก้อโอเคนะครับ

ท่าน Romeo เคยลองใช้โปรแกรม Fidelizer หรือยังครับ เสียงที่ได้น่าพอใจมาก อาจจะชอบ โดยไม่ต้องเสียตังส์ซื้อ Dac เลยก้อได้...

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยครับ

Comment

Working...
                X