Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซาวการ์ดแพงๆเนี่ยเสียงมันต่างกับซาวการ์ดถูกๆ ยังไงครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซาวการ์ดแพงๆเนี่ยเสียงมันต่างกับซาวการ์ดถูกๆ ยังไงครับ?

5555555555555 มันต่างมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใช้แล้วจะติดใจ 5555555555

Comment

ก็เทียบกันง่ายๆครับ ประมาณซาวน์ออบอร์ด ที่ว่าเจ๋งๆแล้ว ลองเอาแค่การ์ด SB0090 ไปเสียบเล่น เสียงดีขึ้นผิดหูผิดตาเลย ขนาดลำโพง SAAG ราคาถูกๆ

Comment

จะต่างหรือไม่ต่างอยู่ที่หูคนฟังครับ ถ้าฟังออกก็ต่างถ้าฟังไม่ออกก็งั้นๆครับ

ปล. คนหูดีนี่เป็นคนโชคร้ายนะครับผมว่า เพราะต้องเสียเงินกับพวกนี้เยอะเหมือนกัน
        จะฟังแบบบ้านๆก็ไม่ได้ มันฟังออกหมดว่าเบสนุ่มอะป่าว กลางใสมั้ย ฯลฯ บอกได้คำเดียวครับ ซวยๆๆๆๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ซื้อถูกๆ 5-600 ใช้ดีกว่า

Comment

หาพวก CT4670, CT4830 ราคาตามที่ท่านเน็ทแนะนำ เสียงอิ่มแน่นกว่าออนบอร์ดหลายช่วงตัวนัก ถึงแม้ว่าเป็นแค่ 4.1 ก็เหอะ ลองดูสักนิดจะติดใจ

Comment

อยู่ที่หู +ความชอบ ของแต่ล่ะคนคับ

Comment

ลำโพงต้อง SAAG ระดับหลายร้อยวัตต์ขึ้นไปนะครับ ถึงจะฟังแล้วรู้เรื่องไอ้ราคาม่เกิน 500 บ. นี่ผมว่าบางยี่ห้อก็ฟังไม่รู้เรื่องเหมือนกัน

Comment

ตามราคา

Comment

ลองดูแล้วจะรู้ว่าตังค์ในกระเป่ามันมีไม่พอ

Comment

เพราะว่าซาวการ์ดถูกๆ เสียงมันดีกว่าของแพงๆไงครับ ^^

Comment

Working...
                        X