Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำแบบนี้การ์ดเสียมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำแบบนี้การ์ดเสียมั้ยครับ

การ์ดผมใช้ HIS IceQ HD4850 Turbo Clock 685/1150

จอ LCD Samsung 743BX 17"

ผมเปิดเคสโล่งอ่ะครับ ผมเอาพัดลม LED 2 ตัวจ่อพัดการ์ดจอ แล้วเวลาผมเล่นผมชอบแตะด้านบน

ที่เปงแผงวงจรเพื่อเช็คว่าร้อนมั้ย แต่พอจับปั๊บ "จอดับเลย แต่เครื่องยังทำงานอยู่"

จอดับเหมือนเราไม่ได้เปิดเครื่องคอมอ่ะครับ หน้จอมันขึ้นว่า Analog สลับ Digital

อยากทราบว่า แบบนี้การ์ดจอหรือจอไม่ดีครับ หรือไฟ PSU ไม่พอ

ถ้าการ์ดเสียผมจะได้รีบเอาไปเปลี่ยน เพราะยังไม่ถึง 15วันเลย

Spec ก้อดังนี้ครับ

MB : ECS (Vga) P4M900T-M2
    CPU : Intel Duo Core E2180 2.00Ghz
    RAM : 1GB/667
    VGA : HIS 4850 IceQ4 Turbo Clock 685/1150
    HDD : 80GB ลูกเดียว
    PSU : D-TECH EB-700W
    FAN : LED 120cm 3ตัว

ขอบคุงทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ ผมมือใหม่อยากจะศึกษาไว้

โอกาสเจ๊งสูงมากครับ
    เพราะถ้าเกิดมันลัดวงจรก็ไปเลยละครับ ทีหลังไม่ควรทำๆ

Comment

ผมก็เคยทำครับ แต่เคสกรณีของผมคือซ็อคเก็ตยึดการ์ดผมยึดน็อตไม่แน่น การ์ดขยับเลยดับ แต่ก็มีโอกาศสูงครับ ที่ไฟฟ้าสถิตในร่างกายเรา อาจไปทำให้การ์ดลัดวงจรได้

Comment

ผมจับแต่ไม่ดับ อิอิ เพราะเอามือออกก่อน ร้อนจัด

Comment

ผมว่า slot มันอาจจะหลวม นะ

ลอง เช็ค ดู มี ตรงไหนหลวมป่าวว

ทีหลังอย่าไปจับหล่ะ

เดียวไฟ ดูด หุหุ

Comment

สายดินครับ จำเป็นอย่างยิ่งยวดเลย
            " ชีวิตซื้อไม่ได้ เคลมไม่ได้ นะครับ "

Comment

เครื่องเปิดอยู่ห้ามขยับการ์ดครับ..

Comment

ผมว่า ปล่อยให้มัน ทำงานของมันปกติเถอะเครับ คอมที่มันยิ่งพัง เพราะเรายิ่งไปยุ่งมัน -*-

Comment

Working...
                X