overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member jogames's Avatar
    รับนำเข้าสินค้าจากจีน ไต้หวัน อเมร

Default รีวิว Router All in one ตัวเทพจาก Qwest Actiontec Q1000 ตัวเดียวครบทั้ง VDSL/ADSL

รีวิว Router All in one ตัวเทพจาก Qwest Actiontec Q1000 ตัวเดียวครบทั้ง VDSL/ADSL

เป็น Router ที่ จีนผลิตให้ USA ขายในประเทศ ทั้งวัสดุ เทคโนโลยี คุณภาพเลยทีเดียวครับ

ตัวนี้เป็นรุ่น Q1000 ที่มาพร้อมกับ เทคโนโลยี Wireless N 300mbps 2เสาแบบ MiMo(เสาสามารถถอดเปลี่ยนได้) พร้อม Lan 4 Port แบบ Gigabit

เป็น Router Modem ในตัว สามารถเซ็ตใช้งานได้ทั้ง ADSL และ VDSL

มาดูหน้าตากันครับ ด้วยไฟ แสดงสถานะต่างๆ เอกลักษณ์และ LOGO Qwest ที่ไม่เหมือน Routerทั่วๆไป ที่เป็นแค่ไฟ led เม็ดๆ ทำให้ดูสวยหรูหรา

เข้ามาดูกันในส่วนการตั้งค่าต่างๆ

การตั้งค่า internet ISP

การตั้งค่า VSDL /ADSL และ Auto mode

ตั้งค่า ความแรงในการส่งสัญญาณ Wireless (เสาเดิมๆ 5dbi 2 ต้น ก็แรงแล้ว หรือจะเปลี่ยนให้เสาไกลยาวขึ้น ก็สามารถทำได้ )

Lan status วิ่ง port ละ 100M

ตั้งค่า schedule

ระบบ Service Blocking ต่างๆ ก็มี

ระบบ IPV6 ก็รองรับด้วยครับ

All in one ตัวนี้ ฟังก์ชั่นครบๆ แถมยังล้ำๆ ด้วยนะครับ ในไทยสามารถ หาได้ จาก DIY UBNT ได้เจ้าเดียวเท่านั้นครับ

ขอบพระคุณครับ หวังว่ารายละเอียดคงเป็นประโยชน์และทางเลือก ในการเลือกซื้อใช้งาน ...
    Last edited by jogames; 13 Oct 2015 at 15:07:41.

OverclockZone Member yut4095's Avatar
    โคราช หัวรถไฟ ย้าย มาอยู่ แถว มทส

รออยู่

OverclockZone Member jogames's Avatar
    รับนำเข้าสินค้าจากจีน ไต้หวัน อเมร

Talking

Quote Originally Posted by yut4095 View Post
    รออยู่

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    สงบสุข & สันโดษ

สารพัดออฟชั่น ในบอดี้ปิดทึบ จะใหวไม๊นี่ = =

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    สารพัดออฟชั่น ในบอดี้ปิดทึบ จะใหวไม๊นี่ = =
    มีระบายทั้งด้านบนและด้านล่างครับ ได้มาตราฐาน เมกาเลยนะครับ

เว็บหลัก http://www.actiontec.com/

รางวัล http://www.actiontec.com/products/awards.php

Quote Originally Posted by yut4095 View Post
    รออยู่
    สินค้ามาถึงไทยแล้วนะฮะ

ACTIONTEC QWEST Q1000 ALL IN ONE VDSL / ADSL
    Last edited by jogames; 20 Apr 2016 at 06:05:10.

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by jogames View Post
    ACTIONTEC QWEST Q1000 ALL IN ONE VDSL / ADSL
    สนใจครับ ยังมีของรึป่าว อินบ็อกไปแล้ว กล่องมันเต็มอ่ะครับ

Quote Originally Posted by kingun View Post
    สนใจครับ ยังมีของรึป่าว อินบ็อกไปแล้ว กล่องมันเต็มอ่ะครับ
    สินค้าหาได้จาก เพจ ของ DIY-UBNT ครับ

สนใจสินค้าตัวนี้อยู่ แต่พอเห็นร้าน diy-ubnt ขอบายเลยครับ บริการห่วยแตก สอบถามไปก็ไม่ค่อยตอบ ถามราคาก็เงียบ ถามเลขบัญชีโอนเงินก็เงียบ ไม่ใช่แค่ผมคนเดียวที่เจอแบบนี้ ในหน้าเว็บของเค้า มีคนมาถามราคากับเลขบัญชีเหมือนกัน แต่ก้ไม่ตอบ เบอร์โทรศัพท์ก็ไม่แจ้ง

ขายของได้ห่วยแตกมาก ไม่ได้โจมตี แต่พูดจากที่เจอมา ใครจะซื้อก็ซื้อ แต่ผมขอบายกับร้านนี้ครับ

OverclockZone Member GoT2Pm's Avatar

Quote Originally Posted by shamankings View Post
    สนใจสินค้าตัวนี้อยู่ แต่พอเห็นร้าน diy-ubnt ขอบายเลยครับ บริการห่วยแตก สอบถามไปก็ไม่ค่อยตอบ ถามราคาก็เงียบ ถามเลขบัญชีโอนเงินก็เงียบ ไม่ใช่แค่ผมคนเดียวที่เจอแบบนี้ ในหน้าเว็บของเค้า มีคนมาถามราคากับเลขบัญชีเหมือนกัน แต่ก้ไม่ตอบ เบอร์โทรศัพท์ก็ไม่แจ้ง

ขายของได้ห่วยแตกมาก ไม่ได้โจมตี แต่พูดจากที่เจอมา ใครจะซื้อก็ซื้อ แต่ผมขอบายกับร้านนี้ครับ
    จริงครับ จะขายก็ให้พร้อมครับทักไปใน line ก็เงียบครับ ยังไงแน่จะขายไม่ขายครับ บริการดีๆหน่อยจะดีไหมครับ

OverclockZone Member fauxelize's Avatar

Default รีวิว Router All in one ตัวเทพจาก Qwest Actiontec Q1000 ตัวเดียวครบทั้ง VDSL/ADSL

ทางร้านบอกผมผ่านทาง เฟสบุคแมสเสจ มาว่าของขาดแบบขาดหนักมาก
    ผมรอไม่ไหวเบยไปสั่ง Zyxel จาก ebay มาแทนไปก่อน ไว้เจ๊งมีของ ค่อยมาหา

ไงก็ใจเยนๆกันก่อนเด้ออ

Sent from my iPad using Tapatalk
    Last edited by fauxelize; 10 May 2016 at 13:06:24.

OverclockZone Member baraqkak's Avatar

ผมสั่งมาใช้ เสถียรดีครับ wifi แรงใช้ได้ คุณภาพเหนือราคา

OverclockZone Member allowH's Avatar

ยังมีของอยู่มั๊ยครับ เอามาลอง1 ตัวครับ

FreeUserS-x86's Avatar
    !GB!-GetB@ckerS Clan, ร้านหนึ่งคอมพิวเตอร์

Qwest Actiontec Q1000 -- คนขายทำเหมือนไม่อยากขายฮะ ถามรายละเอียดอะไรไปก็เงียบ

ในเพจ D.I.Y. Ubnt ถามไปเป็นเดือนก็ไม่ตอบกลับเลย ใน Line ก็ตอบมาแค่ของหมด = ="

ในเวปก็ไม่มีรายละเอียดการมัดจำหรือสั่งจองอะไร ไม่รู้ว่าเค้าขายของยังไงฮะ

แทนที่จะระบุเลยว่า ถ้าจะมัดจำให้โอนไปที่ไหนยังไง แจ้งที่ไหนมีรายละเอียดอะไรบ้าง

เข้าใจว่าของไม่ค่อยมีแต่ โปรโมทโน่นนี่นั่น สุดท้ายไม่รับ Oder ซะงั้น

OverclockZone Member baraqkak's Avatar

สนใจผมขาย หลังไมล์

Sent from my iPhone using Tapatalk

ท่านใดมี Router All in one Qwest Actiontec q1000 มือสองหรือมือ 1 ขายบ้างครับ ช่วยติดต่อหลังไมล์ด้วยครับ

Bookmarks

Bookmarks