Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิว Router All in one ตัวเทพจาก Qwest Actiontec Q1000 ตัวเดียวครบทั้ง VDSL/ADSL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิว Router All in one ตัวเทพจาก Qwest Actiontec Q1000 ตัวเดียวครบทั้ง VDSL/ADSL

รีวิว Router All in one ตัวเทพจาก Qwest Actiontec Q1000 ตัวเดียวครบทั้ง VDSL/ADSL

เป็น Router ที่ จีนผลิตให้ USA ขายในประเทศ ทั้งวัสดุ เทคโนโลยี คุณภาพเลยทีเดียวครับ

ตัวนี้เป็นรุ่น Q1000 ที่มาพร้อมกับ เทคโนโลยี Wireless N 300mbps 2เสาแบบ MiMo(เสาสามารถถอดเปลี่ยนได้) พร้อม Lan 4 Port แบบ Gigabit

เป็น Router Modem ในตัว สามารถเซ็ตใช้งานได้ทั้ง ADSL และ VDSL

มาดูหน้าตากันครับ ด้วยไฟ แสดงสถานะต่างๆ เอกลักษณ์และ LOGO Qwest ที่ไม่เหมือน Routerทั่วๆไป ที่เป็นแค่ไฟ led เม็ดๆ ทำให้ดูสวยหรูหรา

เข้ามาดูกันในส่วนการตั้งค่าต่างๆ

การตั้งค่า internet ISP

การตั้งค่า VSDL /ADSL และ Auto mode

ตั้งค่า ความแรงในการส่งสัญญาณ Wireless (เสาเดิมๆ 5dbi 2 ต้น ก็แรงแล้ว หรือจะเปลี่ยนให้เสาไกลยาวขึ้น ก็สามารถทำได้ )

Lan status วิ่ง port ละ 100M

ตั้งค่า schedule

ระบบ Service Blocking ต่างๆ ก็มี

ระบบ IPV6 ก็รองรับด้วยครับ

All in one ตัวนี้ ฟังก์ชั่นครบๆ แถมยังล้ำๆ ด้วยนะครับ ในไทยสามารถ หาได้ จาก DIY UBNT ได้เจ้าเดียวเท่านั้นครับ

ขอบพระคุณครับ หวังว่ารายละเอียดคงเป็นประโยชน์และทางเลือก ในการเลือกซื้อใช้งาน ...
    Last edited by jogames; 13 Oct 2015, 15:07:41.

รออยู่

Comment

Originally posted by yut4095 View Post
      รออยู่

Comment

สารพัดออฟชั่น ในบอดี้ปิดทึบ จะใหวไม๊นี่ = =

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          สารพัดออฟชั่น ในบอดี้ปิดทึบ จะใหวไม๊นี่ = =
          มีระบายทั้งด้านบนและด้านล่างครับ ได้มาตราฐาน เมกาเลยนะครับ

เว็บหลัก http://www.actiontec.com/

รางวัล http://www.actiontec.com/products/awards.php

Comment

Originally posted by yut4095 View Post
            รออยู่
            สินค้ามาถึงไทยแล้วนะฮะ

Comment

ACTIONTEC QWEST Q1000 ALL IN ONE VDSL / ADSL
              Last edited by jogames; 20 Apr 2016, 06:05:10.

Comment

Originally posted by jogames View Post
                ACTIONTEC QWEST Q1000 ALL IN ONE VDSL / ADSL
                สนใจครับ ยังมีของรึป่าว อินบ็อกไปแล้ว กล่องมันเต็มอ่ะครับ

Comment

Originally posted by kingun View Post
                  สนใจครับ ยังมีของรึป่าว อินบ็อกไปแล้ว กล่องมันเต็มอ่ะครับ
                  สินค้าหาได้จาก เพจ ของ DIY-UBNT ครับ

Comment

สนใจสินค้าตัวนี้อยู่ แต่พอเห็นร้าน diy-ubnt ขอบายเลยครับ บริการห่วยแตก สอบถามไปก็ไม่ค่อยตอบ ถามราคาก็เงียบ ถามเลขบัญชีโอนเงินก็เงียบ ไม่ใช่แค่ผมคนเดียวที่เจอแบบนี้ ในหน้าเว็บของเค้า มีคนมาถามราคากับเลขบัญชีเหมือนกัน แต่ก้ไม่ตอบ เบอร์โทรศัพท์ก็ไม่แจ้ง

ขายของได้ห่วยแตกมาก ไม่ได้โจมตี แต่พูดจากที่เจอมา ใครจะซื้อก็ซื้อ แต่ผมขอบายกับร้านนี้ครับ

Comment

Originally posted by shamankings View Post
                      สนใจสินค้าตัวนี้อยู่ แต่พอเห็นร้าน diy-ubnt ขอบายเลยครับ บริการห่วยแตก สอบถามไปก็ไม่ค่อยตอบ ถามราคาก็เงียบ ถามเลขบัญชีโอนเงินก็เงียบ ไม่ใช่แค่ผมคนเดียวที่เจอแบบนี้ ในหน้าเว็บของเค้า มีคนมาถามราคากับเลขบัญชีเหมือนกัน แต่ก้ไม่ตอบ เบอร์โทรศัพท์ก็ไม่แจ้ง

ขายของได้ห่วยแตกมาก ไม่ได้โจมตี แต่พูดจากที่เจอมา ใครจะซื้อก็ซื้อ แต่ผมขอบายกับร้านนี้ครับ
                      จริงครับ จะขายก็ให้พร้อมครับทักไปใน line ก็เงียบครับ ยังไงแน่จะขายไม่ขายครับ บริการดีๆหน่อยจะดีไหมครับ

Comment

ทางร้านบอกผมผ่านทาง เฟสบุคแมสเสจ มาว่าของขาดแบบขาดหนักมาก
                        ผมรอไม่ไหวเบยไปสั่ง Zyxel จาก ebay มาแทนไปก่อน ไว้เจ๊งมีของ ค่อยมาหา

ไงก็ใจเยนๆกันก่อนเด้ออ

Sent from my iPad using Tapatalk
                        Last edited by fauxelize; 10 May 2016, 13:06:24.

Comment

ผมสั่งมาใช้ เสถียรดีครับ wifi แรงใช้ได้ คุณภาพเหนือราคา

Comment

ยังมีของอยู่มั๊ยครับ เอามาลอง1 ตัวครับ

Comment

Qwest Actiontec Q1000 -- คนขายทำเหมือนไม่อยากขายฮะ ถามรายละเอียดอะไรไปก็เงียบ

ในเพจ D.I.Y. Ubnt ถามไปเป็นเดือนก็ไม่ตอบกลับเลย ใน Line ก็ตอบมาแค่ของหมด = ="

ในเวปก็ไม่มีรายละเอียดการมัดจำหรือสั่งจองอะไร ไม่รู้ว่าเค้าขายของยังไงฮะ

แทนที่จะระบุเลยว่า ถ้าจะมัดจำให้โอนไปที่ไหนยังไง แจ้งที่ไหนมีรายละเอียดอะไรบ้าง

เข้าใจว่าของไม่ค่อยมีแต่ โปรโมทโน่นนี่นั่น สุดท้ายไม่รับ Oder ซะงั้น

Comment

Working...
                              X