Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ LCD SAMSUNG มา 5 วัน เสียแล้ว!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ LCD SAMSUNG มา 5 วัน เสียแล้ว!!!!!!

ซื้อรุ่น 2253LW ครับ ภาพมันแตก ไม่ชัด สีเพี้ยน วันนี้เอง คิดว่าซื้อ samsung แล้วจะไม่มีปัญหา เจอแจ๊คพอต ซวยเลย ใครใช้รุ่นบางเป็นไม่ครับ? จะรู้ว่าที่ซื้อมามันไม่ผ่าน QC หรือรุ่นนี้มันมีปัญหา รุ่นผลิตที่มาเลเซีย โทรไปถามร้านที่ซื้อ เค้าบอกให้ไปเปลี่ยนที่ศูนย์samsungเลย ไปวันเดียวเค้าเปลี่ยนให้เลยไหม? ขี่เกลียดมาเอาวันอื่น เสียเวลา

ของยังไม่ถึง7วันเปลี่ยนได้เลยครับร้านที่ซื้อ

Comment

ซื้อมาไม่ได้ลองเปิดดูที่ร้านก่อนเหรอครับ

Comment

ภายใน 7 วันมันมาส่งถึงที่นิ

ผมเคยโทรไปถามมา

Comment

ลองแล้วครับปกติดีภาพเนียบครับ เมื่อเช้ายังดีๆ ตกบ่ายมีอาการ ลองเอาไปต่อเครื่ออื่นก็เป็นเหมือนกันครับ ที่ร้านเค้าบอกไปที่ศูนย์เร็วกว่า หรือร้านเค้าไม่อยากรับผิดชอบหรือไงครับ? จะไปที่ร้านที่ซื้อ หรือศูนย์ก่อนดี?

Comment

ซวยจริงๆ --*

Comment

ถ้าเปลี่ยนที่ร้าน ปกติเค้าเอาของใหม่ให้เลยไหมหรือต้องรอวันอื่นเหมือนกันครับ

Comment

ผมว่าไม่ต้องมัวถามในบอร์ดหรอกครับ ยกจอลุยไปที่ร้านที่เราซื้อมาเลยครับ
                ไม่ต้องกลัวเสียเวลา เราเป็นลูกค้ายังไงก็ต้องเปลี่ยนให้เราหรือไม่ก็รับเคลมไว้ ถ้ามันไม่ทำไรให้ก็โวยเรียกผจกสาขาออกมาเคลียให้รู้เรื่องไปเลยครับ 55+

Comment

ช่ายครับ

ผมว่าที่ร้านน่าจะปัดฟามรับผิดชอบน่ะเนี่ย

อันที่จริงไม่เกิน เจ็ดวันน่า จะเปลี่ยนให้ที่ร้าน

แต่ที่บอกว่าไปที่ศูนย์เนี่ย เค้าคงไม่อยาก รับของที่เสียเข้าร้านแล้วไปเปลี่ยนเองอีกที

แต่ยังไงน่าจะเปลี่ยนได้น่ะครับ*

Comment

OK ลุย ขอบคุณครับ แต่ผมไม่ได้มัวถามครับ มันไม่รู้จริงๆ ไม่เคยเคลมcomครับ

Comment

ลุยร้านครับ อย่าไปยอมมัน อาการแบบนี้ จะโดนร้านเอาเปรียบนะครับ ระวังมันจะเก็บเงินเพิ่มล่ะ

อย่าไปยอมมม

ภายใน 7 วันปกติต้องเปลี่ยนตัวใหม่ให้ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับ

Comment

ความเห็นเหมือนท่านอื่นนะ จริงๆร้านน่าจะจัดการให้นะ เพราะมันถือเป็นบริการหลังการขายที่ดีอย่างนึง ของถอยไปไม่ถึงอาทิตย์ ผมก้อใช้ lcd samsung นะ ตามในลายเซ็น ยังสบายดีอยู่้

Comment

ไม่เกิน 7 วัน ลุยร้านที่ซื้อโลดด

Comment

อยู่ในระยะปลอดภัย 7วัน ไปเอาของใหม่ที่ร้านครับ
                            ร้านบอกให้ไปศูนย์ แสดงว่าปัดความรับผิดชอบ
                            แบบนี้ไม่ดีกับผู้ บริโภคอย่างเราๆๆ

ไปร้านโลดดดดดดดด

Comment

ของผมก็ใช้รุ่น 2253LW นี้อยู่เหมือนกัน ซื้อมาได้หลายเดือนละ

ยังตรวจไม่พบจุดเสียเลย ว่างๆจะนั่งเช็คจุดเสียบ่อยๆ เพราะกลัวจะมีปัญหาเหมือนกัน

(ตอนซื้อให้พนักงานขายเช็คจุดเสียดันเจอจอเสีย 1ตัวซะงั้น)

ผมก็เข้าใจว่าโอกาสที่จะเสียมีแน่นอนในเรื่องจุดเสีย เพียงแต่จะช้าหรือเร็วเท่านั้น

จอขนาด 21.6" 1680x1050 pixel = 1,764,000 จุดภาพ แน่นอนว่าโอกาสเสียมีความเป็นไปได้เยอะ

^_^"

Comment

Working...
                              X