Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 780 Ti ประกัน 3 ปี (เหลือ 1 ปี) ศูนย์ Ascenti Resources สินค้าหมด คืน 14000 !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 780 Ti ประกัน 3 ปี (เหลือ 1 ปี) ศูนย์ Ascenti Resources สินค้าหมด คืน 14000 !!

GTX 780 Ti ประกัน 3 ปี (เหลือ 1 ปี) ศูนย์ Ascenti Resources สินค้าหมดคืน 14000 !! มันถูกต้องหรือเปล่าครับ

ผมยังไม่ค่อยเข้าใจการรับประกัน ทั้งๆที่ยังไม่หมดประกัน ก็ควรได้เงินเต็มจำนวนใช่หรือเปล่าครับ

เขาบอกสินค้าหมด คืนเป็นเงินสดได้ไหม 14000

ผมก็ตอบว่าได้ แต่พอไปเช็คราคาตอนซื้อมาดู มันตั้ง 24000 บาท สรุปแล้วมันคืออะไรครับ?

ใครก็ได้ช่วยผมทีครับ ผมจะได้ไปคุยรายละเอียดกับเขาพรุ่งนี้

ขอบคุณครับ

เป็นผมผมเอานะเพราะต่อให้ได้ของใหม่ ใช้ได้มาก็ขายไม่ได้ 14000 ครับ

เอา 14000 เพิ่มตังไปหา 980 มือ 2 ใช้ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Gensoukyou View Post
      GTX 780 Ti ประกัน 3 ปี (เหลือ 1 ปี) ศูนย์ Ascenti Resources สินค้าหมดคืน 14000 !! มันถูกต้องหรือเปล่าครับ

ผมยังไม่ค่อยเข้าใจการรับประกัน ทั้งๆที่ยังไม่หมดประกัน ก็ควรได้เงินเต็มจำนวนใช่หรือเปล่าครับ

เขาบอกสินค้าหมด คืนเป็นเงินสดได้ไหม 14000

ผมก็ตอบว่าได้ แต่พอไปเช็คราคาตอนซื้อมาดู มันตั้ง 24000 บาท สรุปแล้วมันคืออะไรครับ?

ใครก็ได้ช่วยผมทีครับ ผมจะได้ไปคุยรายละเอียดกับเขาพรุ่งนี้

ขอบคุณครับ
      หักค่าใช้ไป 2 ปี ปีละ 5000 หรอ นี่คิดยังไงนิ

Comment

Originally posted by eNTieNDo View Post
        เป็นผมผมเอานะเพราะต่อให้ได้ของใหม่ ใช้ได้มาก็ขายไม่ได้ 14000 ครับ

เอา 14000 เพิ่มตังไปหา 980 มือ 2 ใช้ดีกว่าครับ
        ถ้าคิดในแง่นี้ผมก็ว่าโอเคอยู่นะครับ แต่ก็คงรอซื้อ gen หน้าไปเลย ไม่รู้จะมาเมื่อไหรเลยครับ T T ทนใช้ onboard

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
          หักค่าใช้ไป 2 ปี ปีละ 5000 หรอ นี่คิดยังไงนิ
          นั่นสิครับ สำหรับผมคือทำร้ายจิตใจมาก ถ้าได้ 980 มาถึงจะน่าโอเคหน่อยอะ

Comment

มันก็ต้องมีค่าเสื่อม คิดง่ายๆขายมือสองตอนนี้จะได้ถึง14kหรือเปล่า?(ผมไม่แน่ใจ)

Comment

Originally posted by Fourpoint View Post
              มันก็ต้องมีค่าเสื่อม คิดง่ายๆขายมือสองตอนนี้จะได้ถึง14kหรือเปล่า?(ผมไม่แน่ใจ)
              ก็อันนั้นคือขายมือสองตามสภาพนี่ครับ

คือ ผมก็ไม่รู้นิยามของคำว่ารับประกันสักเท่าไหร่ แต่เท่าที่ผมรู้สึกคือ มันควรจะได้สินค้าทดแทนมา หากเขาไม่มีตัว GTX 780 Ti สำรองให้ ก็ควรให้รุ่นที่ใกล้เคียง แต่ไม่แย่กว่ารุ่นเดิม

เพราะของยังไม่หมดประกัน ผมใช้อย่างดี อะไหลครบไว้เผื่อขาย แต่มันก็มาเสียไปแบบงงๆ ซึ่งก็มาจากคุณภาพงานการผลิตเองนี่ครับ ผมควรจะได้ใช้มันจนครบ 3 ปี และมากกว่านั้น

Comment

จขกท ไหวป่าว เหอะ

Comment

Originally posted by Gensoukyou View Post
                  ก็อันนั้นคือขายมือสองตามสภาพนี่ครับ

คือ ผมก็ไม่รู้นิยามของคำว่ารับประกันสักเท่าไหร่ แต่เท่าที่ผมรู้สึกคือ มันควรจะได้สินค้าทดแทนมา หากเขาไม่มีตัว GTX 780 Ti สำรองให้ ก็ควรให้รุ่นที่ใกล้เคียง แต่ไม่แย่กว่ารุ่นเดิม

เพราะของยังไม่หมดประกัน ผมใช้อย่างดี อะไหลครบไว้เผื่อขาย แต่มันก็มาเสียไปแบบงงๆ ซึ่งก็มาจากคุณภาพงานการผลิตเองนี่ครับ ผมควรจะได้ใช้มันจนครบ 3 ปี และมากกว่านั้น
                  ยี่ห้ออะไร ใช้ไม่ถึง 3 ปีแต็บ

Comment

โอเคครับ ถ้าทุกคนเห็นตรงกันว่า ระบบเคลมการ์ดจอมันเป็นลักษณะนี้ ผมจะได้เรียนรู้และจดจำไว้ครับ

เพราะปกติ เคยเคลมแต่พวก device เลยรู้สึกว่ามันแฟร์กว่าก็เท่านั้นเองครับ

Comment

780TI นี่ TOP เลยอะนะ 24k น่าจะทน จขกท ใช้งานโหดป่าว เลยไปไว

Comment

ของ MSI ครับ

Comment

ของ MSI ครับ

[ATTACH=CONFIG]3416775[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]3416776[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]3416777[/ATTACH]
                          ว้าว เกรด ทหาร นี่เห็นว่าไว้ ไปไวจิงๆ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                            780TI นี่ TOP เลยอะนะ 24k น่าจะทน จขกท ใช้งานโหดป่าว เลยไปไว
                            ถ้าเป็นเมื่อปีแรกก็เล่นสารพัดเกมกินกราฟฟิกครับ หนักสุดก็ GTA V (หรือป่าว)

แต่ช่วงหลังๆ 2-3 เดือนก่อนจะเสียนี่ แทบไม่ได้เล่นอะไรเลยครับ เล่น OSU, CSGO เท่านี้เองแล้ว ก็เรียนปั้น Blender ครับ

เล่นเกมแต่ละครั้งไม่เกิน 2 ชม ต่อวันครับ หนักสุด 4 ชั่วโมงต่อวัน หรือบางวันก็ไม่ได้เล่นเลย

Comment

คุ้มมาก เพราะ 780 Ti มือสองถ้าไม่ใช่พวก Matrix ขายกันไม่เกิน 11K นิดๆ

Comment

Working...
                              X