Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูspecให้หน่อยครับจะเอา แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูspecให้หน่อยครับจะเอา แล้ว

e5200 = 2900B
    ram2Gb 970 =970B
    Hdd160 Gb western = 1260b
    ati 4670 iceq his=3190B
    dvd asus=830
    supply delux DLP500w 35a=1500B
    case=ไม่น่าเกิน1000
    m/bผมดูไว้ 2 รุ่นเป็น
    -asus p5k se_epu=3000B
    -asus p5k epu=3500B
    ควรเลือกใช้m/bอันไหนดี หรือ มีอันที่ดีกว่านี้ครับ

แล้ว psu ตัวนี้มันจะไหวอ่าเปล่าครับ

ช่วยดูหน่อย ครับ

ช่วยๆๆแนะนำหน่อย ครับ

Comment

สบายๆ ครับ psu นะ psu นะ

Comment

แล้วmainboardควรใช้เป็นตัวไหนดีอ่า ครับ

Comment

RAIDMAX 530 ราคาเดียวกันดีกว่า

Comment

ไม่มีใครตอบเลย อ่า

ว่าควรใช้mainboard อะไรอ่า ระหว่าง
            p5k se_epu กับ p5k epu อ่า มันต่างกัน500
            หรือว่า ใครมีดีกว่า ครับ (อยากได้ ที่มันรับRam 8 Gbอ่าครับ)

แล้ว p5k epu นี้ มัน สามารธ cross fire ได้ ด้วย ใช่ อ่าเปล่า ครับ

Comment

P5QL-E

Comment

ถ้าบอร์ดที่ท่านให้มาสองตัวเลือกเอา p5k epu ดีกว่าครับ

Comment

ขแบคุณมากครับ

Comment

ถามบ้างๆ

คือว่าผมสังสัยอ่ะคับว่า
                    ถ้าM/B ASUS P5K/PL-1600+E7200+Powercolor3650
                    ความเข้ากันได้จะเป็นยังไงคับ
                    ดีไหมลื้นหัวทิ้มหัวตัมเลยป่าว

Comment

ถ้าผมใช้ psuที่ติดมากับcaseของพวกGviewเลย ประมาณ420w มัน จะพออ่าเปล่าครับ(ลองถามดู)

Comment

Originally posted by tigeryui View Post
                        ถ้าผมใช้ psuที่ติดมากับcaseของพวกGviewเลย ประมาณ420w มัน จะพออ่าเปล่าครับ(ลองถามดู)

ไม่พอครับ

Comment

แต่ถ้าเป็น delux DLP500w 35a น่าจะพอใช้ได้ใช้อ่าเปล่าครับ

Comment

พอครับ

E7200 กับ HD4670 กินไฟน้อยทั้งสองตัว

Comment

ชอบเก็บหังหรือลงเกมส์ในเครื่องเยอะๆไหมครับ

ถ้าชอบแบบด้านบน 160GB อาจจะน้อยไปซักนิดนะครับ ( อันนี้จากประสบการณ์ตรงของผม T_T )
                              ลองตัดใจเพิ่มเงินอีกซัก 300 บาทครับจะได้ความจุมาอีก 1 เท่าตัวเลยทีเดียว

ป.ล. ตัว 4670 ไม่ต้องเสียบไฟเพิ่ม ติดเคสน่าจะพอมั๊งครับ อีกหน่อยค่อยเปลี่ยน *-*V

Comment

Working...
                              X