Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ SSD หน่อยครับ SATA/M.2/PCIE ด้วยงบประมาณ 3-8000บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ SSD หน่อยครับ SATA/M.2/PCIE ด้วยงบประมาณ 3-8000บาท

ตอนแรกไปโพสอยู่ห้อง Memory(RAM) & Storage คิดว่าคงมีท่านๆเข้ามาอ่านน้อยเลยขออนุญาตลงที่ห้องสเปคอีกที่นะครับ
    คิดว่าคงไม่ผิดวัคถุประสงค์

เบื้องต้นผมไม่เคยใช้ SSD มาก่อนครับ และตอนนี้กำลังจะอัพคอมใหม่ครับ
    ความรู้ที่ติดตัวอยู่จะเป็นช่วงที่มีแต่ sata3 ในท้องตลาดซะส่วนใหญ่ (ช่วง m/b series 80)

ทราบมาว่าถ้าต่อแบบที่นอกเหนือจาก sata3 จะได้ความเร็วที่น่าสนใจกว่าหน่อย
    ไม่ได้ยึดติดกับแบบ sata ครับ

ไม่ทราบพอจะมีคำแนะนำดีๆ หรือแนะนำตัวที่น่าสนใจ ให้ผมบ้างไหมครับ ความจุ 120-256

ปล.win8.1 pro, core i7 3.5, m/b atx z97, ram 16 2400, เพิ่อการเล่นเกมส์, เปิดนานสุด 2วันเต็ม/บ่อยๆ4-8ชม.

ขอบพระคุณนะครับ

############################################
    "เอาแบบสบายใจสุดๆไม่ต้องซีเรียสว่าต้องเทสได้ผลเทพๆก็ Samsung 850 Pro 256GB ใช้พอร์ท SATA III ครับ พอร์ท mSata,m2 เวลามีปัญหาหาตัวอื่นมาเทสเปรียบเทียบยาก จากประสบการณ์ที่เคยใช้นะครับ ย้ายไปใช้เครื่องอื่นก็สะดวกนะครับ"
    ความเห็นของคุณ jacky_iii (กระทู้ที่ห้อง Memory(RAM) & Storage) ขอบคุณมากครับ
    ############################################

Samsung 850 EVO 250GB 4,400 ประหยัด+แรงคุ้มๆ

M.2 / PCIE ยังแพงอยู่ครับ

ใช้งานจริงไม่เห็นความต่างมากนัก

Comment

ขอบพระคุณครับ คุณsiva ติดตามการแนะนำมาตั้งแต่ถอยเครื่องครั้งแรกครับ

Comment

Working...
      X