Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำวิธีทำความสะอาดฝุ่นในตัวเครื่อง ที่ได้ผลเร็วสุด ไม่เกิน 1 นาที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำวิธีทำความสะอาดฝุ่นในตัวเครื่อง ที่ได้ผลเร็วสุด ไม่เกิน 1 นาที

ตามนี้เลย รับรอง เหมือนใหม่แน่ครับ
    ดูเต็มจอ
    https://youtu.be/Uk4ejff74aw?list=PL...aedq-CMg-ztrF7

Last edited by popja; 21 Oct 2015, 13:43:44.

ไม่ถอดขั้วพัดลมไฟไม่วิ่งลงบอร์ดเหรอ

Comment

Originally posted by 1online View Post
      ไม่ถอดขั้วพัดลมไฟไม่วิ่งลงบอร์ดเหรอ
      ถ้าคนที่รักเครื่องขนาดปล่อยให้ฝุ่นหนาได้ขนาดในคลิป เค้าคงไม่ใส่ใจเรื่องเล็กน้อยอย่างการถอดขาพัดลมก่อนเป่าฝุ่นหรอกครับ (ผมประชดนะ บอกไว้ก่อนเผื่อไม่รู้)

Comment

ไม่เป่าซัพพลายหรอ

Comment

เครื่องเป่านี่ผมก็ใช้ครับ ซื้อที่คลองถมนานละ ได้มา 350 บาท เป่ามันทั้งคอม ทั้งกรองอากาศรถยนต์เลยฮะ

Comment

ผมใช้เครื่องดูดฝุ่นเป่าอะแรงพอใช้ ไม่แรงมาก

Comment

ไม่เอาน้ำกลั่นฉีดเข้าไปเลยละ น่าเบื่อจริงๆเคยมีคนมาเถียงว่าน้ำกลั่นไม่นำไฟฟ้า ใส่ใน System น้ำ ถึงน้ำแตกเครื่องก็ไม่พัง

ถามตรงๆกล้าทำไหมละ เพราะมันมีปัจจัยอื่นทำให้น้ำกลั่นไม่บริสุทธิตอนแตกออกมา ไฟฟ้ายังไงก็นำได้อยู่ดี เบื่อเกรียนวิทย์จริงๆ

Comment

ความรู้ใหม่เลยนะเนี๊ยะ หลงเอาปากเป่าตั้งนาน

Comment

ในคลิบผิดวิธีไปหน่อยนะ

น่าจะหาอะไรมาขัดแกนพัดลมหน่อย ถ้าแกนหมุนเร็วเกินรอบมันหรือหมุนกลับด้าน พัดลมมันจะเจ๊งเอาง่ายๆ

Comment

Originally posted by wiseman View Post

น่าจะหาอะไรมาขัดแกนพัดลมหน่อย ถ้าแกนหมุนเร็วเกินรอบมันหรือหมุนกลับด้าน พัดลมมันจะเจ๊งเอาง่ายๆ
                    ไม่ได้ดูคลิปที แต่เห็นด้วยครับ

Comment

สงสัยจาลืม รีบหนีฝุ่นอยู่

Comment

Originally posted by wiseman View Post

ครับ ควรจะถอดก่อน แต่เคยทำแบบไม่ถอดมาแล้วครั้งนึง เห็นเครื่องกับพัดลมไม่เป็นอะไรยังใช้งานได้ปกติอยู่ เลยเป่ามันอย่างนั้นเลยครับ

Originally posted by kaikimao View Post
                        ถ้าคนที่รักเครื่องขนาดปล่อยให้ฝุ่นหนาได้ขนาดในคลิป เค้าคงไม่ใส่ใจเรื่องเล็กน้อยอย่างการถอดขาพัดลมก่อนเป่าฝุ่นหรอกครับ (ผมประชดนะ บอกไว้ก่อนเผื่อไม่รู้)
                        รอให้ฝุ่นเยอะๆ ก่อน จะได้เห็นภาพ ว่าเป่าจนฝุ่นกระจุยเป็นยังไง ^.^

Originally posted by mrmaxman8 View Post
                        ไม่เป่าซัพพลายหรอ
                        ลืมเป่าครับ กำลังหนีฝุ่นอยู่ ตลบอบอวนไปทั่ว

Originally posted by 1online View Post
                        นั่นสิครับ เคยลองทำครั้งแรกแล้ว ไม่ได้ถอดอะไรเลย แล้วมันปกติดีอยู่ คราวนี้ก็เลยเป่ามันอย่างนี้เลย ตอนนี้ก็ใช้งานได้ปกติดีครับ

^.^

Comment

ดูแล้วผมนี่ อุดจมูกตามเลย ฝุ่นๆๆ
                          แบบนี้ มีใครลองบ้างหรือยังครับ ล้อเล่น
                          Last edited by ranggo; 15 Oct 2015, 16:09:49.

Comment

เห็นละแสบจมูกเลยครับ

Comment

ช่วงนี้เหมือนมีคนขยันแปะคลิปแนวนี้จัง ไม่รู้ว่าเป็นหน้าแชนแนลของใครรึเปล่า เห็นไปแปะไว้ในบางห้องด้วย

ก็ดีนะ แนะนำดี แต่ของบางอย่างถ้าทำไม่ครบสูตร ก็เหมือนทำคลิปไปงั้นๆ ระวังจะทำอุปกรณ์ชาวบ้านพังโดยไม่รู้ตัว โดยเฉพาะอย่างยิ่ง การไม่ล็อคใบพัดของพัดลมทุกตัวก่อนใช้ blower ซึ่งเป็นเรื่องที่ MUST DO ห้ามลืมเด็ดขาด

FAIL

Comment

Working...
                              X