Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คคอมดี แต่เล่น Hon กระตุก ทำไงดี ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คคอมดี แต่เล่น Hon กระตุก ทำไงดี ??

I-5 / Ram 8 Gb DDR3 / กาดจอ GTX 960 / ใช้เน็ตทรู
    อาการคือมันจะกระตุกเป้นช่วงๆ 1 นาที รอบ 1 นาทีรอบ เหมือนอยู่ๆ CPU ก็ทำงานสูง แล้วก็ลง แล้วก็สูง ควรทำไงดีครับ

กราฟขณะเข้าเกมส์ hon แล้ว

ลง Direct x ดูครับ อยู่ในโฟเดอร์เกม นั่นแระ
    GameData>>Apps>>HoN>>directxredist
    ลงเพิ่มก็ directx june 2010

http://www.microsoft.com/en-us/downl...s.aspx?id=8109

Comment

ไม่แน่ใจว่าCPU มันขับVGA ไหวไหมนะ

Comment

เกมcpuหัวเดียวเด้อ แก้ direct x ในโฟลเดอร์เกมก่อนเด้อ I3 I5 I7 ไม่น่าพลาด

Comment

Originally posted by akararat View Post
          ลง Direct x ดูครับ อยู่ในโฟเดอร์เกม นั่นแระ
          GameData>>Apps>>HoN>>directxredist
          ลงเพิ่มก็ directx june 2010

http://www.microsoft.com/en-us/downl...s.aspx?id=8109

ลองดูแล้วครับยังกระตุกอยู่ครับ แต่จริงๆมันกระตุกน้อยมากประมาน2-3วิก็หายแต่มันจะเป็นตลอดเล่น 30วิตุก2-3 แต่จริงๆมันไม่น่าตุก สเป็คก็ดี มันเลยเสียรม ทำไงดีครับ

Comment

Originally posted by grungust View Post
            เกมcpuหัวเดียวเด้อ แก้ direct x ในโฟลเดอร์เกมก่อนเด้อ I3 I5 I7 ไม่น่าพลาด

กราฟขณะเล่น hon CPU มันขึ้นๆลงๆ ตอนขึ้นสูงไป40-50มันเลยตุกแล้วมันก็ลง เป้นอย่างนี้ ตลอดทำไงดีครับ

Comment

ลองเช็ค hdd ด้วย hd tune ดูครับ ว่า hdd มีปัญหาไหม

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน
                อาการhon กระตุก2-3วิแล้วหาย
                ลองไล่อาการไปๆมาๆ
                เป็นที่เน็ตทุย
                พอลองยกคอมไปเล่นที่บ้านเพื่อนหายเลยครับ

Comment

ตอนนี้ยังไมหายเลยครับเซงจัง ต้องทำไงดี

Comment

ลองลง os ใหม่หรือยังครับ

Comment

Originally posted by Alaluya View Post
                      ลองลง os ใหม่หรือยังครับ
                      ครับพึ่งไปอัพกาดจอมาเป้น 960 และลงวินโดวใหม่เลยครับ

Comment

ไฟไม่พอเปล่าครับการ์ดจอเลยหน่วง

Comment

ลองดูที่ไดรเวอร์ LAN อาจช่วยได้

Comment

ได้ไปmodมันหรือป่าวครับ?
                            เท่าที่ดูสเปคก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร

Comment

ปิงอยู่ที่70-120 ขึ้นๆลงๆครับ
                              แต่ผมโทรไปหาทรูแล้ว เขาบอกปกติ ปิง100ต้นๆ ถือว่ารับได้เขาว่างี้ เน็ตไม่มีปัญหา -.-

Comment

Working...
                              X