overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member

Default สนใจจะเปลี่ยนมาเล่น Case เล็กๆ ดูบ้าง

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดใช้ Case แบบ Micro ATX หรือ Mini-ITX
    รบกวนโพสต์โชว์หน่อยครับ พอดีสนใจจะเปลี่ยนมาเล่น Case เล็กๆ ดูบ้าง
    ขอบคุณครับ

Alaluya's Avatar

COUGAR QBX MINI 1,790

OverclockZone Member osxp's Avatar

ลองดูครับ จะเอาเล็กขนาดไหน

บนลงล่าง

1. Plenty Mini M01 ใส่ ITX แบบกินไฟไม่เยอะเท่านั้น ใช้ไฟจาก Adapter ภายนอก

2. Jonsbo V3+ เคสอลูมิเนียมทั้งใบ ใส่บอร์ด micro ได้บางตัวที่เล็กๆ ใช้ PSU ตัวใหญ่ได้

3. TT Core V21 (ตัวนี้ไม่เล็กละ) ใส่ micro ATX แบบมาตรฐานได้ พลิกแพลงติดตั้งได้หลายแบบ เพราะฝาเคสสลับได้ทั้ง 4 ด้าน

เทียบกับ CM Elite110 อีกตัวครับ

ใส่บอร์ด ITX และบอร์ดที่ยาวกว่า ITX นิดหน่อยได้

Last edited by osxp; 17 Oct 2015 at 14:11:08.

ผมมองไว้ 3 ตัวคือ
    Corsair 250D
    Corsair Air 240
    Xigmatek aquila
    ใครเคยใช้ 3 ตัวนี้บ้าง เข้ามาแนะนำทีนะครับ

OverclockZone Member Tatui's Avatar

-เคส เป็นองค์ประกอบฯ ไม่หลักนะครับ มันขึ้นอยู่กับ คุณจะใช้ board: ตัวไหน? อันนี้ถือว่าสำคัญ ควรเลือก spec. ก่อนตัดสินใจหาเคสด้วยนะครับ เพราะมันต้องคำนึงถึงอุปกรณ์ฯ อื่น ๆ ด้วย เช่น psu....vga card...etc.

OverclockZone Member MajiNPic's Avatar

Quote Originally Posted by Tatui View Post
    -เคส เป็นองค์ประกอบฯ ไม่หลักนะครับ มันขึ้นอยู่กับ คุณจะใช้ board: ตัวไหน? อันนี้ถือว่าสำคัญ ควรเลือก spec. ก่อนตัดสินใจหาเคสด้วยนะครับ เพราะมันต้องคำนึงถึงอุปกรณ์ฯ อื่น ๆ ด้วย เช่น psu....vga card...etc.
    อันนี้ก็แล้วแต่มุมมองครับ อย่างของผม 5 เครื่องล่าสุดที่ประกอบนี่เลือกเคสเป็นหลักก่อนเลย แล้วอย่างอื่นค่อยหาที่มันลงเคสได้ตามมาครับ

Quote Originally Posted by takumi620 View Post
    เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดใช้ Case แบบ Micro ATX หรือ Mini-ITX
    รบกวนโพสต์โชว์หน่อยครับ พอดีสนใจจะเปลี่ยนมาเล่น Case เล็กๆ ดูบ้าง
    ขอบคุณครับ
    เล่น apu กับ mini psu
    แล้วทำเคสเองเลยครับ เล็กสุดๆ

งั้นเพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดใช้ Case แบบ Micro ATX หรือ Mini-ITX
    รบกวนโพสต์โชว์ เพื่อประกอยการตัดสินใจหน่อยละกันนะครับ

OverclockZone Member Noo_mike's Avatar

บอร์ด itx ราคา กระชากใจ นะครับ 555+

งั้นเพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดใช้ Case แบบ Micro ATX หรือ Mini-ITX
    รบกวนโพสต์โชว์ เพื่อประกอยการตัดสินใจหน่อยละกันนะครับ

OverclockZone Member herofrost's Avatar

Xigmatek aquila ตัวจริงไม่เล็กเลยนะครับ อิอิ

Xigmatek Aquela.jpg

มารอฟังด้วย CM690II ยกไม่ไหวแล้ว 555
    อยากเปลี่ยนไปเล็กๆ หิ้วสบายๆ

OverclockZone Member VanGuarD's Avatar

เคสเล็กชอบ Phanteks Evolv แต่หาซื้อในไทยไม่ได้

ไม่พ้นไปจบที่ Fractal Design

เข้ามาฟังด้วยจ้า

OverclockZone Member herofrost's Avatar

250D คุ้มสุด หาซื้อง่าย จัดสายง่าย ใส่หม้อน้ำ 2 ตอนได้
    ถ้าพื้นที่จำกัดไม่เน้นยกไปไหนมาไหนตัวนี้เหมาะจริง แต่มีข้อเสียคือหนัก

Corsair 250D - 2.jpg
    Corsair 250D.jpg

ถ้าชอบแบบเรียบหรู ดูดี ต้องดู
    Ncase M1 ราคา 6,xxx +
    หากงบไม่พอ หาซื้อไม่ได้เอา Cougar QBX หน้าตาใกล้เคียง ราคาพันปลายๆไปแทนก่อน

ส่วน Phanteks Enthoo EVOLV ITX มีคุณ teamm รับ Pre-Order ที่ห้อง Casing ราคา 3,880 กับ 4,580

ถ้าเป็น Fractal Design มี 2 รุ่นเล็กๆที่น่าสนใจ Node 804 - 3,690 กับ Node 304 - 2,950 (ราคา Com&more)

ถ้ามีเวลาต้องไปเดินดูเอง จะได้เลือกอันที่เหมาะกับสเปคเครื่องเราด้วยครับ

ท่าน้ำนนท์-สะพานพระราม5-0875506980

ในใจผม

OverclockZone Member teeka90's Avatar

ถ้าเคส micro-atx ผมขอเชียร์น้องสไปร์ทครับ COUGAR SPIKE

-ราคาถูก 990 บาท(jib) ,พัดลมด้านหลัง 12 เซน(ไม่เสียงดัง)

แนะนำมาอีกๆ ครับ

solidus's Avatar

ถ้าอยากเอาแบบย้ายได้ด้วยก็ Corsair ตัวเล็กที่มีหูหิ้ว จำรุ่นไม่ได้ แถวๆ 5000 .-

สำหรับ Itx ที่ใหญ่กว่า Elite110 ใส่การ์ดจอไซซ์ 980 ได้บางรุ่นก็ ThermalTake Core V1 เห็นว่าแบบ silent ออกมาละน่าจะแหล่มกว่าแบบแรก

Thermaltake Suppressor F1 ราคา 1,7xx ที่มาแทน Core V1 ก็สวยดีนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks