Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ EAH4850 เล่น Grid แล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ EAH4850 เล่น Grid แล้วค้าง

สเปคเครื่องครับ
    E4500@2.93GHz
    Asrock Conroe1333-D667
    Asus EAH4850 Top 512MB
    Kingmax DDR2 2GB/800
    PSU Raidmax 530W
    WD 160GB 1 ตัว
    CD/DVD-RW 3 ตัว
    คือเล่นเกม Grid อยู่ดีๆ มันก็ค้าง สักพักก็วูบลง เลยกด task manager ขึ้น จากนั้นก็มีหน้าต่าง VPU Recover ขึ้นมา สักพักก็เข้าเล่นได้เหมือนเดิม โดยจะเป็นช่วงเวลาแข่งโหมดเซอร์กิต มีรถหลายๆคัน แต่ในโหมด Freestyle Drift จะไม่เป็นเล่นได้ปกติ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รูปครับ

ลง driver ใหม่สิครับ ตัวล่าสุดถ้าไม่ได้ ก็ต้องถอยเป็นตัวก่อนล่าสุด ถอยไปเรื่อยๆ จนกว่าจะได้
    แต่ก่อนลง ต้องโหลด Driver มากำไว้ในเครื่องก่อนนะครับ แล้วค่อยลบตัวที่อยู่ในเครื่องทิ้งไป แล้วค่อยลงตัวใหม่ที่โหลดมา สะสมไว้จิ รกเครื่องดี

Comment

oc หรือปล่าวครับ? ลองลดcore หรือ mem ลงน่าจะ10 แล้วลองใหม่ครับ เกมส์นี้hardware ต้องเสถียรมากๆ

Comment

Originally posted by shady View Post
        oc หรือปล่าวครับ? ลองลดcore หรือ mem ลงน่าจะ10 แล้วลองใหม่ครับ เกมส์นี้hardware ต้องเสถียรมากๆ
        ปรับเป็น Defaul หมดแล้วครับ ก็ยังเป็นอยู่ เดี๋ยวจะลองหาไดร์เวอร์ใหม่มาลงลองดูครับ

Comment

Working...
        X