Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผิดหวังกับ FarCry2 อย่างเเรงใครเหมือนผมไหม-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หวังไว้ไม่เท่ากันครับ

Comment

เกมส์คล้าย GTA ไงไม่รุ้ รับภารกิจ ขับรถ รับภารกิจ ขับรถ - -

Comment

พอใจครับเพราะรูปแบบการเล่นสนุกดีกราฟฟิกถึงจะไม่สวยเท่าไครซิสแต่บางอย่างสมจริงกว่าไครซิสอีก

Comment

ต้องแจงรายละเอียดด้วยครับว่า ผิดหวังตรงไหนจุดใด
          คือมาโพสแบบนี้ คนอ่านก็งงว่ามันไม่ดีอย่างไร อาจทำให้ผู้คิดจะเล่นลังเลได้ครับ
          ก็ฝาก จขกท. ไว้ด้วยแล้วกัน

Comment

โหลดเสร็จตั้งแต่ยังไม่มียาแก้ไอ ไม่มีที่ว่างจะลงเลยหนังHDเต็มเครื่อง- -*เดี๋ยวลองมั่ง

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
              ต้องแจงรายละเอียดด้วยครับว่า ผิดหวังตรงไหนจุดใด
              คือมาโพสแบบนี้ คนอ่านก็งงว่ามันไม่ดีอย่างไร อาจทำให้ผู้คิดจะเล่นลังเลได้ครับ
              ก็ฝาก จขกท. ไว้ด้วยแล้วกัน

ถูกต้องงงง นะค้าบบบบบ เพราะอย่างผมกำลังโหลดอยู่ เจอกระทู้นี้เข้าไป อารมณ์อยากเล่นหายไปครึ่งนึง ><"

Comment

ไปช่วยเค้าพัฒนาเลยดีกว่ามั้ยครับ ?

Comment

ถ้าเอาเรื่องกราฟฟิคมาเปลี่ยนเทียบกับ Crysis แล้ว ก็อาจจะผิดหวัง แต่สำหรับความคิดผมมันไม่ได้แย่ซักนิดเลยระบบทำออกมาดีขึ้นกว่าภาคแรกเยอะ ระบบการเล่นสมจริง ความสนุกของเกมส์ไม่ได้อยู่ที่กราฟฟิคของเกมส์เพียงอย่างเดียวอย่ที่ระบบการเล่นด้วย

FarCry2 ภาคนี้ก็มีเสน่ห์ของความเป็น FPS ที่แตกต่างออกไปจากเกมส์อื่นครับ ยืนยันตรงนี้เลยว่าเป็นเกมส์ที่สนุกและไม่ควรพลาดเลยสำหรับคอ FPS ครับ ความชอบของคนเรามันต่างกันครับ สิบปากว่าไม่เท่ากับได้ลองเล่นเอง (Crysis พุดตรงๆว่ามันไม่สนุกสำหรับผมเลย ที่เล่นก้เพราะมีีกราฟฟิคและชุดนาโนที่แปลกใหม่เข้ามาแค่นั้นเอง ตัวเกมส์ผมรู้สึกเฉยๆ)

Comment

ผมว่า ไม่มีค่ายเกมไหนที่ไม่อยากทำภาพสวยครับ เพราะนี่คือจุดแข่งขันเลยครับ

อย่างคอนโซน ออกเครื่องใหม่ๆมาเพราะอะไรครับ ภาพใช่ไหมครับ

คอมแรงๆ ก็ต้องเล่นกับภาพที่สวยๆ

มันขึ้นอยู่กับค่ายและความสามารถของคนทำด้วยครับ คือ

คนยังฝังใจกับ Far ภาคแรก เลยหวังว่า ภาค 2 ภาพต้องสวยสุดยอด แต่แล้วก็ต้องผิดหวังไปหลายคน
                    ดันโดนไครซิสเบรกหัวปัก ดึงไม่ขึ้น

ถ้าไม่มีเกมไครซิส เกมนี้ก็ต้องบอกว่าภาพสวยก็ได้ครับ
                    แต่ไม่มีค่ายไหนหรอกครับที่ไม่อยากทำภาพสวย อาจจะมีพวกการ์ตูนสอนเด็กอะครับ

ความเห็นส่วนตัวนะ

Comment

ผิดหวังกับภาพอะ มองอะไรไม่ค่อยจะเห็นเลย โทนสีเหมือนๆกันหมด

ยิ่งตอนกลางคืน ยิ่งไม่อยากเดินไปไหนเลย 6 โมงปุ๊ปเข้านอนปั๊ปเลย 555+ ก็มันมองไม่ค่อยเห็นนี้หว่า

ผมว่าเรื่องของภาพนี้ละ คือข้อเสียของ far cry 2 ถ้าหากทำภาพสีแจ่มกว่านี้ gamespot อาจให้คะแนน 9.0 ก็ได้

Comment

ต้องถามตัวเองว่าคาดหวังอะไรไว้

Comment

พี่ ผิดหวังจุดไหนครับ ? ผมผิดหวังกับบางเรื่องน่ะ เรื่องภรกิจนี่แหละ มานน่าจะบอกให้หมดว่าให้ไปตรงไหนบ้าง แค่นี้แหละ อย่างอื่นโอเคหมดนะ

Comment

มันออกแนว Stalker จ๋าเลยครับแต่ผมก็ชอบน่ะครับถือว่าได้ไม่ผิดหวังเลยละแต่ก็ไม่เกินที่หวังไว้อยู่ดี

Comment

Originally posted by shoompon View Post
                              มันออกแนว Stalker จ๋าเลยครับแต่ผมก็ชอบน่ะครับถือว่าได้ไม่ผิดหวังเลยละแต่ก็ไม่เกินที่หวังไว้อยู่ดี

ผมว่า stalker มันเล่นยากกว่านี่นิดหน่อยนะ มันหลอนไปหมด ใต้ดินก็หลน ขึ้นมายังหลอนเลย ฟ้ามืด- -* บอกตามตรง stalker ผมเล่นแล้วเวียนหัวมากมาย

Comment

ภาพมันเหลืองๆ เก่าๆ ยังไงไม่รู้ อยากให้ภาพสดใส เหมือนท่องป่าทุ่งหญ้าสะวันนา ซะหน่อย

Comment

Working...
                                X