Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคะ เปิดคอมมาจอใหญ่ผิดปกติ เข้าเกมอะไรก็ไม่ได้เลย เด้งออกตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคะ เปิดคอมมาจอใหญ่ผิดปกติ เข้าเกมอะไรก็ไม่ได้เลย เด้งออกตลอด

ขอความกรุณาช่วยหน่อยคะ ไม่ทราบว่าคอมมีความผิดปกติตรงไหน เมื่อวานเล่นยังปกติ คอมก็ซื้อมาได้ไม่กี่เดือน อาการตอนนี้คือลองเปิดคอมใหม่จอเดทท็อปจะใหญ่ทุกครั้ง ต้องปรับตลอด พอกดเข้าเกมไม่ว่าเกมอะไร HON ,Far Cry3, BF4 ไม่ว่าเกมอะไรก็เข้าไม่ได้เลยคะ เด้งออกทุกเกมคะ เปิดเว็บมันก็ไม่เหมือนเดิมคะ คอมก็อืดผิดปกติดีเลไม่มากแต่สักเกตได้เลยคะ ตอนนี้เล่นเกมอะไรไม่ได้เลย เล่นได้แค่เว็บคะ ขอเพื่อนๆในเว็บช่วยหน่อยนะคะ แก้ไม่เป็นจริงๆคะ

ปกใช้ windows7 แต่ภาพหน้าจอออกมาเหมือน windons xp เฉยเลยคะ งงมากๆ

Comment

โดยไวรัส หรือเปล่า เดาอาการยาก แงะ ลงวินโด้ใหม่เหอะ ผมว่า ถ้าจะหนัก เข้าไรไม่ได้ มีพวก Baidu ไหม

Comment

Originally posted by akararat View Post
        โดยไวรัส หรือเปล่า เดาอาการยาก แงะ ลงวินโด้ใหม่เหอะ ผมว่า ถ้าจะหนัก เข้าไรไม่ได้ มีพวก Baidu ไหม
        ไม่มีเลยคะ เปิดกี่รอบก็จอใหญ่

Comment

ลองเช็ค การ์ดจอเป็นอันดับแรก ถ้าใส่ใว้ DRIVERS หายไปรึป่าว

Comment

Originally posted by ซาตาล View Post
            ลองเช็ค การ์ดจอเป็นอันดับแรก ถ้าใส่ใว้ DRIVERS หายไปรึป่าว
            ใช่คะ หาไดร์เวอร์ไม่เจอเลย เคยมีคะ ของ nvidia แต่ตอนนี้หายไปแล้วคะ

Comment

Originally posted by jokerjib View Post
              ใช่คะ หาไดร์เวอร์ไม่เจอเลย เคยมีคะ ของ nvidia แต่ตอนนี้หายไปแล้วคะ
              ถ้าอย่างงั้น ก็โหลดไดรเวอร์มาลงใหม่ ให้ตรงรุ่นการ์ด และวินโด้ ครับ

Comment

เท่าที่เคยเจออาการนี้ การ์ดจอไกล้กลับบ้านเก่าแล้วครับ เล่นหนักๆหน่อย คอมรีเองแล้วก็ ไดรเวอร์หายอีกถ้าใช่เคมใด้เลยครับ การ์ดจอ

Comment

ตอนนี้กลับเป็นปกติแล้วคะ โหลดไดร์เวอร์มาลงใหม่แล้วคะ ขอบคุณทุกๆท่านคะ

Comment

Working...
                  X