Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก CPU เล่นเกมส์ ไม่เป็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก CPU เล่นเกมส์ ไม่เป็นครับ

เพื่อน : การเลือก cpu ต้องดูที่ความเร็ว และ bus ถ้า เยอะ ก็จะแรง

ร้าน : เป็น core 2 ดีกว่า 2 หัว ดีกว่าหัวเดียว

พี่ : เลือก ที่ cahe ว่าอันไหนมาก อัน นั้นและดี เพราะ cpu จะเรียก ข้อมูล ซ้ำๆ จาก cahe ก่อน
    ก่อน ไป แรม ไป HDD ความเร็วไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่

ผมเชื่อ พี่ ถูกไหมครับ

เล่นเกมส์ ดูที่ VGA
    ตามมาด้วย RAM และ CPU ตามลำดับ

Comment

cpu ทุกวันนี้ รุ่นระดับกลางล่าง ก็ถือว่า ใช้งานได้ดี ไม่มีปัณหาอะไร นะครับ ถ้าใช้งานปกติ

ทั่วๆไป ไม่ใช่ เอามาทดสอบ หรือ ทำงานที่ต้องเน้น cpu ครับ เน้น การ์ดจอ อ่ะ ดีแล้ว แต่ดูให้มันสมดุลกัน

ก็น่าจะดีครับ

Comment

เล่นเกมส์อย่างเดียว e8500
        ทำงานหนักหลายอย่างพร้อมกัน q6600

Comment

อยู่ที่งบครับ ถ้างบไม่มากนักก้อ e5200 ก้อพอแล้วงับ จะได้มีเงิ นไปอัพ vga แทนจ้า
          เล่นเกมส์อยู่ Vga จ้า

Comment

อะไรก็ได้ง่ายๆ..

ทำไมไม่ตั้งงบมาล่ะครับจะได้เลือกง่ายๆ

Comment

E85 คุ้มต่าตุ้มราคาแน่นอน อยากหล่อใช้ E86

Comment

ขอบคุณครับ

คือ ว่า งบไม่ได้อยู่ที่ผมครับ พ่อ กับ แม่ ว่าจะออกให้แต่ไม่รู้ว่าเท่าไหร่ครับ

Comment

E8400 / E8500 / E8600 ถ้าไม่ OC มันก็ใช้ประสิทธิภาพการ์ดจอไม่เต็มที่ >_<"

หาราคากลางๆซักตัวลากไป 4GHz โอเคกว่า

Comment

ถ้าเป็นผมจะเลือกที่...เงินในกระเป๋าก่อนว่ามีเท่าไร
                    แต่ถ้าไม่จำกัดเรื่องเงินก็เลือก...
                    เหมือนเพือน
                    เหมือนร้าน
                    เหมือนพี่ บอกนั้นแหละ ได้ครับ3อย่างนี้แรง

Comment

ขอเพิ่มอีกนิด หากต้องการเอามาเล่นเกมส์ในราคาถูกๆ ก็แนะนำ AMD X2 5200+ L2=1024kb x 2

Comment

cpuมานใช้คำนวณทางด้านฟิสิกข์นิดๆๆหน่อยเองนิครับเล่นเกมส์หลักๆไงก็การ์ดจอ
                        ฟังแล้วขำๆแปลกๆcache 2 ยิ่งมากยิ่งแรงความเร็วfsbไม่เกี่ยว ถ้าไม่มีfsbมานจะเอาไรส่งผ่านไปยัง cache ล่ะครับส่วนจะเอาเร็วๆในการส่งผ่านข้อมูลไปยัง hdd ก็ทำ raid 0 สิครับ อิอิ

Comment

บอร์ดเน่า ขึ้นมา 3 เลยแฮะ
                          Last edited by unicorinon; 28 Oct 2008, 09:06:57.

Comment

เซ็งเน่าทุกวันเลยอ่ะ

Comment

Working...
                            X