Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า ECS 790GX+Athlon X2 6000 กับงานด้าน CS3 และ เล่น Game ในปัจจุบัน แนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า ECS 790GX+Athlon X2 6000 กับงานด้าน CS3 และ เล่น Game ในปัจจุบัน แนะนำด้วยครับ

ถ้าผมจะเลือก MB ตัวนี้ กับ Athlon X2 6000 และ ram Corsair XMS2 1 GB/800MHz DDR2 ใส่ 1G ก่อน? มีข้อแนะนำอย่างไรบ้างครับ ใช้เล่น game 3d ที่ปัจจุบันมี และCS3 ระดับกลางๆ แต่งรูปถ่าย RAW ครับ ท่านผู้มีประสบการณ์ ช่วยนะนำด้วยครับ

ต้องดูความแรง + ความคุ้มค่าหละทีนี้

ECS 790GX ~4300-
    VS
    ECS 780G + PCI-E ~2200 + 2100 = 4300- หรือ M/B + PCI-E ในราคาใกล้เคียงกัน

อะไรจะน่าเล่นกว่ากัน อิ อิ

Comment

สำหรับตัว ECS 790 ผมเผื่อไว้ครับ แต่ CPU และ RAM ผมต้องการที่เหมาะสมเรื่องต้นทุนครับ ซึ่ง CPU ราคา ประมาณ 4000 และ ram 1G แผงละประมาณ 700 ก็คิดว่า ใช้ RAM 2 แผงก็ 1400 จะตอบโจทย์ ผมได้หรือเปล่าครับ ? ตอนนี้กำลังเรียน CS3 อยู่ครับ

หรือท่านใด มีข้อแนะนำ ยินดีมากๆ นะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ใช้งานได้สบายๆ แรมน่าจะซัก 2G 1*2

Comment

Originally posted by DDP View Post
          ใช้งานได้สบายๆ แรมน่าจะซัก 2G 1*2
          ตามนั้น ถ้าเล่นเกมส์ 3D ในปัจจุบัน ต้องเพิ่มการ์ดจอเเยก อีกตัวนะท่าน
          HD 3850 >> ก็น่าจะไหว

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำตอบ

Comment

ถ้าใช้ Athlon ไม่ต้องมอง 790GX เลยครับ แพงและไม่ก่อประโยชน์อะไร
              มีเงินขนาดนั้น ดู 790FX + SB600 ดีกว่า ส่วนต่างเอาไปจ่ายค่าการ์ดจอดีกว่า
              ปล. งานแต่งภาพนี้ อัด Ram Bandwidth เยอะ ๆ เห็นผลชัดจะคาตาดีแท้

Comment

ยังไม่ค่อยน่าเล่นเท่าไหร่ครับ รอดูตัวเลือกอีกซํกหน่อยดีกว่า ราคามันยังแรงนิ

Comment

ลองมอง บอร์ดของทาง Asus ดูนะครับ เพราะว่า x2 6000+ มันกินไฟเยอะ ต้องดูให้ดีว่าบอร์ดมันจ่ายไฟให้ได้มั้ย ส่วนตัว ECS 790 ราคามันแพงไปโดยเปล่าประโยชน์ ลองลดสเป็กบอร์ดลงแล้วเพิ่มการ์ดจอดีกว่า
                  ส่วนตัว ECs 780 มันจ่ายไฟได้ไม่ถึง 125 วัตต์นะครับ

Comment

Originally posted by cnm_0985 View Post
                    ลองมอง บอร์ดของทาง Asus ดูนะครับ เพราะว่า x2 6000+ มันกินไฟเยอะ ต้องดูให้ดีว่าบอร์ดมันจ่ายไฟให้ได้มั้ย ส่วนตัว ECS 790 ราคามันแพงไปโดยเปล่าประโยชน์ ลองลดสเป็กบอร์ดลงแล้วเพิ่มการ์ดจอดีกว่า
                    ส่วนตัว ECs 780 มันจ่ายไฟได้ไม่ถึง 125 วัตต์นะครับ
                    ผมก็ว่ามันจ่ายไฟไม่ถึงนะ แต่ทำไมมีคนบอกใส่ได้หว่า

http://www.tomshardware.com/forum/25...y-happy-a780gm
                    Last edited by oil_metal; 25 Oct 2008, 03:35:01.

Comment

ใช้ได้ครับแน่นอนครับ ของผม 780GM-A V1.1 กับ 6000+ ใช้งานได้ปกติครับ ถ้าคิดว่าจะเอามาใช้งานทั่วไป
                      ผมว่าคุ้มมากครับๆ โอได้นิดหน่อย ของผมยังวิ่ง 3.2 สบายๆเลย ส่วนถ้าจะนำมาเล่นเกมส์ 3D ในปัจจุบันคงต้องหาการ์ดจอแยกมาใส่แล้วหละครับ ออนบอร์ดที่ติดมาก็แค่พอเล่นได้ แต่คงไม่ค่อยลื่นเท่าไหร่
                      มีอะไรส่งสัยก็ PM มาก็ได้นะ ผมยินดีแนะนำครับ

Comment

ถ้าเลือก CPU 4800+ (Price 2010B) กับ ECS 790 ตัวนี้ล่ะครับ มีข้อแนะนำอย่่างไร ครับ (มี แรม 2G bus 800 แล้วอันหนึ่งครับ)

Comment

ซื้อตัว 780G แล้วเอาเงินที่เหลือไปถมการ์ดจอดีกว่ามั้งครับ หรือเงินเหลือเยอะอยากเท่ห์ก็สอยเลยครับ ตัว 790GX แล้วเอามาลากโชว์ด้วยเน้อ

ECS 780Gผมก็ว่ามันใส่ได้นะ กะ 6000+ CZ เพราะเคยเห็นเพื่อนสมาชิกจับแต่งงานกัน

Comment

ผมว่า ECS 780G + 4800 + แรม 2G + VGa นอกน่าจะ Work กว่าเป็นไหน ๆ นะครับ

Comment

ทำงานพวกนี้แรมต้องหนักเลยครับ

Comment

Working...
                              X