Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ASUS GTX960-DC2OC-4GD5-BLACK กับ ASUS STRIX-GTX960-DC2OC-2GD5 Black

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ASUS GTX960-DC2OC-4GD5-BLACK กับ ASUS STRIX-GTX960-DC2OC-2GD5 Black

พอดีผมเอาการ์ด 750TI ไปเคลมกับทาง Synnex ทางศูนย์ยื่นข้อเสนอให้ผมอัพเกรดการ์ดจอ
    ให้เลือกหลายรุ่น หลายราคา ผมเล็งไปที่ Asus GTX960
    แต่ลังเลการ์ด 2 รุ่นที่เป็น Asus GTX960 เหมือนกัน แต่ราคา ซิงค์ หน้าตา รูปร่าง ต่างกัน ตัดสินใจไม่ถูกเลือกอะไรดี

ASUS GTX960-DC2OC-4GD5-BLACK ราคา 9,100 บ. ( แพงกว่าแรงกว่าหรือไม่ )

ASUS STRIX-GTX960-DC2OC-2GD5 ราคา 8,200 บ. ( เห็นคนเล่นเยอะ แต่ก็ขายออกเยอะ )

อยากถามความเห็นจากท่านเทพทั้งหลายว่า ผมควรเลือกตัวไหนดี

ขอบคุณครับ

แพงทั้งคู่ครับ
    960 4GB เพิ่มอีกไม่ถึงพันได้ Zotac 970 แล้ว
    960 2GB มีตัวเลือกอื่นเยอะแยะที่ถูกกว่านี้ครับ

ถ้าจะให้อัพเกรดผมว่าขอเงินคืนน่าจะดีกว่า

Comment

Originally posted by jewboys View Post
      พอดีผมเอาการ์ด 750TI ไปเคลมกับทาง Synnex ทางศูนย์ยื่นข้อเสนอให้ผมอัพเกรดการ์ดจอ
      ให้เลือกหลายรุ่น หลายราคา ผมเล็งไปที่ Asus GTX960
      แต่ลังเลการ์ด 2 รุ่นที่เป็น Asus GTX960 เหมือนกัน แต่ราคา ซิงค์ หน้าตา รูปร่าง ต่างกัน ตัดสินใจไม่ถูกเลือกอะไรดี

ASUS GTX960-DC2OC-4GD5-BLACK ราคา 9,100 บ. ( แพงกว่าแรงกว่าหรือไม่ )
      [ATTACH=CONFIG]3422636[/ATTACH]

ASUS STRIX-GTX960-DC2OC-2GD5 ราคา 8,200 บ. ( เห็นคนเล่นเยอะ แต่ก็ขายออกเยอะ )
      [ATTACH=CONFIG]3422637[/ATTACH]

อยากถามความเห็นจากท่านเทพทั้งหลายว่า ผมควรเลือกตัวไหนดี

ขอบคุณครับ
      ดูเหมือนรูปจะสลับกันรึเปล่า strix 4gb น่าเล่นกว่า

Comment

ส่วนต่างที่บวกเพิ่มมันเท่าไหร่อ่ะครับ + เยอะมั้ย
        ตัว4 GB กับ 2GB ความแรงมันเท่าๆกันและครับ
        ผมเคยใช้ Strix 2 GB เย็นดีครับ

Comment

ถ้าจะเอา 4 GB
          ไป 970 เถอะ

Comment

ถ้าชอบasus ก็เลือกตัว strix 4gb

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ
              ราคาส่วนต่างที่เสนอมาให้อัพเกรด
              เคลม 750TI เพิ่มเงิน 4500 บ. ได้ ASUS GTX960-DC2OC-4GD5-BLACK
              เพิ่มเงิน 4300 บ. ได้ ASUS STRIX-GTX960-DC2OC-2GD5

แต่ดูท่าทางไม่เวิร์ค ผมเลยขอเป็นเงินคืนไปแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ

Comment

+ เยอะมาก
                เอาเงินมาซื้อมือ 2 ใช้ ดีกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by daimon View Post
                  + เยอะมาก
                  เอาเงินมาซื้อมือ 2 ใช้ ดีกว่า อิอิ
                  ไม่รู้ว่าเขาจะคืนให้เท่าไหร่ครับ

Comment

ถ้าได้เงินคืนไม่ถึง 4,000 เพิ่มเงินไป ตัว 4GB ก็โอเคดีครับ

Comment

Originally posted by St.Siva View Post
                      ถ้าได้เงินคืนไม่ถึง 4,000 เพิ่มเงินไป ตัว 4GB ก็โอเคดีครับ
                      ผมก็หวังว่าไม่ต่ำกว่า 4000 บ. แต่ที่เขาเสนอมาเป็นตัว 2GB ทั้งหมด ยกเว้น 970 ที่เพิ่ม 10700 บ.
                      ( ผมซื้อ ASUS STRIX GTX 970 DC2 มาแล้วด้วย )

ขอบคุณครับที่แนะนำ

Comment

สรุป ทาง Synnex แจ้งกลับมาว่า ไม่สามารถคืนเป็นเงินได้ ต้องจำใจอัพเกรดอยู่ดี

Comment

ต่อรอง ขออัพเป็น Zotec 970 แบบที่คุณ Botvinnik แนะนำน่าจะดีกว่านะครับ

Comment

970 sli ไปเลยย

Comment

Originally posted by Phoenixkun View Post
                              ต่อรอง ขออัพเป็น Zotec 970 แบบที่คุณ Botvinnik แนะนำน่าจะดีกว่านะครับ
                              ผมดันซื้อ Asus Strix 970 มาแล้วครับ
                              ตัว GTX960 จะเอามาเป็การ์ดสำรอง หรือขายตอนตังค์ช๊อต

Comment

Working...
                              X