ขออนุญาติ re-post ข้ามห้องนะครับ

ปัญหาที่จะมาสอบถามทุกๆท่านวันนี้คือ
ปัญหาเกี่ยวกับ Notebook Dell Inspiron 15 N5010 ครับ
ปัญหามันก็คือ มันร้อนมากๆ ร้อนมากๆจริงๆ
และช่วงหลังๆดับเองแทบจะทุกวันครับ
แค่เปิดคอมพ์ปกติ ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเลย โล่งๆ
(มี AV,AM,ตัววัดอุณหภูมิ,IDM,ATi Driver Mng. รันอยู่เป็น BG ครับ)
อุณหภูมิอยู่ราวๆที่ 84c-92c ครับ ร้อนมากๆ
(ตัว notebook ไม่ได้ตั้งกับพื้นโดยตรง มีการยกฐานให้สูงเพื่อให้ลมถ่ายเทได้สะดวกครับ)
ถ้าเปิดแอร์ ก็จะอยู่ที่ราวๆ 79c-82c ครับ
ถ้าเริ่มเปิดพวก webbrowser เช่น chrome ก็จะพุ่งไปทันที ที่ 93c-95c ครับ
ถ้าเปิด youtube ไม่ต้องถึง HD หรอกครับ แค่ 480p ก็พุ่งไป 108c-109c แล้วครับ - -*
และเครื่องก็จะดับครับ
ผมลองเอามือไปแตะตรงส่วนบนมุมซ้ายแถวๆ keyboard ดูร้อนจี๋จับแทบไม่ได้เลยครับ
จนปัญญาจริงๆ
อยากจะสอบถามครับ ว่าจะมีร้านไหนใน ฟอร์จูนทาวน์ ที่ทำและดูแล notebook ได้ดีๆ
แบบไว้ใจได้บ้างครับ
คืออยากจะให้เค้าถอดเอาฝุ่นที่เกาะคาที่ซิ้งค์ที่พัดลมออกเผื่อจะโอเคขึ้น
และอยากจะให้เปลี่ยนสิลิโคนของ cpu/vga ด้วยครับ
เพราะเครื่องนี้ใช้มา 5ปีกว่าไม่เคยเปลี่ยนพวกนั้นเลยครับ
และมันจะพอเป็นไปได้มั้ยครับ ที่จะเปลี่ยนจาก สิลิโคนเป็นแผ่นทองแดงแทน
เพราะเหมือนจำได้ว่ามันนำความร้อนได้ดีกว่าสิลิโคนเยอะ
และมันก็ไม่แห้งด้วย ยังไงผมขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.นอกเรื่องครับท่านไหนพอทราบบ้างหรือเปล่าครับว่าใน ฟอร์จูนทาวน์ มีร้านไหนขาย Aircard ถูกๆบ้างครับ แบบ 300-400 อ่ะครับ ของ ZTE อะครับ ขอบคุณมากครับ ^^

นี่คือสภาพที่เปิดแอร์ 20c+พัดลมตั้งพื้นมาเป่าหลังเครื่องตะแคงเครื่องเอาครับ