มันจะพังไหมครับ(กลัวพัง)
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: มันจะพังไหมครับ(กลัวพัง)

OverclockZone Member

Default มันจะพังไหมครับ(กลัวพัง)

ผมเอา x3/2.1มาตั้งไว้ชิดกำแพง โดยหันข้างเข้ากำแพง แล้วเอา case ตั้งไว้บนซับ x3
    ถามว่า ถ้ามันเบสแรงๆ พวกหัวอ่านฮาร์ดดิสมันจะเป็นอะไรไหมครับ
    กลัวจะพัง แต่ผมติด wireless แล้วจะเอาเสาต่อไปข้างบนครับ ถ้าตั้งเคสไว้ข้างล่างมันไม่ถึง
    รบกวนทีครับ

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

เอาออกเถอะครับ เดวฮาร์สดิส ติด bad ถึงฮาร์ดดิสจะทนแรงสั่นได้ แต่ ก็ไม่ใช่ตลอดนะครับ

OverclockZone Member sierra's Avatar

ไม่ดีคับ ปกติของพวก Hardware จะไม่ค่อยถูกกับของที่เป็นแม่เหล็กอยู่แล้ว ซึ่งปกติตัวลำโพงจะมีแม่เหล็กลำโพงอยู่แล้วด้วย แต่ที่ตัวลำโพง Sat ปัจจุบันเค้าจะทำแบบกันสนามแม่เหล็กลำโพงไว้เรียบร้อยแล้วอันนี้ไม่เป็นไร ปัญหาคือตัวซับซึ่งเค้าจะไม่ทำแบบกันสนามแม่เหล็กกัน จึงไม่ควรนำซับไว้ใกล้กับ Case คอมพิวเตอร์เป็นอย่างยิ่งคับ (ในคู่้มือลำโพงของผมยังเขียนไว่ว่าควรตั้งตัวซับให้ไกลจากอุปกรณ์คอมพิวเตอร์อย่างน้อย 2 ฟุตเลยคับ )

immortalpao's Avatar

ตามนั้น (เนียน)

Quote Originally Posted by immortalpao View Post
    ตามนั้น (เนียน)

หุหุ

Quote Originally Posted by sierra View Post
    ไม่ดีคับ ปกติของพวก Hardware จะไม่ค่อยถูกกับของที่เป็นแม่เหล็กอยู่แล้ว ซึ่งปกติตัวลำโพงจะมีแม่เหล็กลำโพงอยู่แล้วด้วย แต่ที่ตัวลำโพง Sat ปัจจุบันเค้าจะทำแบบกันสนามแม่เหล็กลำโพงไว้เรียบร้อยแล้วอันนี้ไม่เป็นไร ปัญหาคือตัวซับซึ่งเค้าจะไม่ทำแบบกันสนามแม่เหล็กกัน จึงไม่ควรนำซับไว้ใกล้กับ Case คอมพิวเตอร์เป็นอย่างยิ่งคับ (ในคู่้มือลำโพงของผมยังเขียนไว่ว่าควรตั้งตัวซับให้ไกลจากอุปกรณ์คอมพิวเตอร์อย่างน้อย 2 ฟุตเลยคับ )

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

แม่เหล็กของ X3 มันแรงเหมือนกันนะครับ ผมตั้งซับ***งจากจอประมาณ 30 ซม. ภาพยังสั่นตามจังหวะเบสเลย (หันท่อลมเบสไปทางจอ)

Bookmarks

Bookmarks